hồ nhỏ xin tí kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi ToanTotal, 28/9/08.

1. ToanTotal

ToanTotal Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Em có cái hồ nho nhỏ các bác quánh giá em cái nhá ::blushing:
    (hem biết post hình có được hem đây..hichic)
    50x40x30
    nền cát ,phân vi sinh, không lọc,đèn 2 cái nhỏ nhỏ tiết kiệm
    http://s377.photobucket.com/albums/oo219/toantotal/th_Phuoc450.jpg
    hem biết hình ra sao,em chụp bằng điện thoại nên hơi mờ..
    http://s377.photobucket.com/albums/oo219/toantotal/th_Phuoc451.jpg

thanks các bác,sẳn tiện các bác cho em hỏi có ai ở Buôn Ma Thuột hem ạ,em muốn làm quen và trao đổi thú chơi tao nhả...
    see you guys ! :-*

2. ToanTotal

ToanTotal Active Member

Thích đã nhận:
    4
  3. kevinhuynh

kevinhuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nền cát ko thì cây lấy j mà "ăn" hả bạn ơi. bạn nên tham khảo các cách làm nền trong 4rum nha. Đèn thì bạn phải dùng loại bóng 8000-10000k cây mới phát triển đc. Ngoài ra bạn cũng cần có lọc và CO2 nữa thì cây mới mướt đc. chúc bạn có một cái hồ đẹp.

4. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    cây rong xanh xanh từng đốt là xòe tròn hình trên ko biết là tên gì . trên mình ngoài thiên nhiên rất nhiều trồng vào hồ có mùi thơm thoan thoản -khi vò nát có mùi hương rất mạnh- các cao thủ có biết nó tên gì giúp mình với

5. taidaubmt

taidaubmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    mình ở bmt nè bạn có gì pm cho mình nha 0959376161 từ 13h tới tối.Hồ của bạn bỏ cây cafe dô phải không sao nó không ra màu dậy.Có gì gọi cho mình trao đổi kinh nghiệm và cho bạn xem 1 số hồ mình đã setup.Mình đang có ý định làm phân nền trộn đây nếu có thể tham gia làm chung cho vui.Chào bạn đợi liên lạc của bạn

6. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Bác nên làm nền lại nha, không có dinh dưỡng từ nền bác phải sử dụng phân nước mệt lắm đó.

7. baotuyen

baotuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nền như vậy thì cây phát triển kém lắm. Bổ sung phân nước không bằng có một lớp phân nền đâu bác ah

8. ToanTotal

ToanTotal Active Member

Thích đã nhận:
    4
    cây đó hình như là đại tháp bảo gì đó duy à,nhưng mình không chắc. chỗ mình cũng nhiều,,không biết Tài có trồng cây này không,mua hay ở đâu,bữa nào đi thu nhập ít nghen.cây này ở hồ gần nhà nhiều lắm lắm...
    mình sài phân vi sinh ở dưới đó bác..không biết có đầy đủ dinh dưỡng không mà 1 tuần là phải cắt tỉa vì chúng nó mọc ào ào và nhiều quá:crying:
    hem phải cây cà phê đâu à nha.:laughing: cây đó đi dòng dòng thấy nó nằm lăn lóc,đem về ngâm vài ngày,hết ra màu,.chắc là bạn tên Tài. mình sẽ gọi điện cho bạn ngay khi có thể.mong làm quen.:-*
    Đt : 0935592901
    Nick : levovantoan@yahoo.comB)

9. duc 13

duc 13 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    he he, hok có phân sao sống a Toàn, phải có phân chứ, bữa nào vào TP Hồ Chí Minh chơi nghen!!!!!!!!!!!!!!!!!! e đức aqualife nè

10. taidaubmt

taidaubmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    dậy bữa nào di uống cà phê học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau nha chắc bạn tên toàn.Cây bạn trồng hình như là cây rong đuôi chồn.Bạn ở đâu mà đi lụm đủ thứ hết dậy nào là lũa+cây chỉ mình với hehehehe

11. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    trồng lại bể đi bác ơi bể bác trông lung tung quá thay đá thay lũa đi gỗ của bác chắc chắn là phải buộc vào đá đúng không