Hồ núi đá cubic 40 của mình

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi yar, 13/7/13.

1. yar

yar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    142
    Dạo này diển đàn có vẻ im lặng quá e mới set cái hồ đá cubic 40 post lên cho bà con chém cho vui với xin ý kiến của anh em chỉnh sửa nâng cao tay nghề :D

Hồ mới vô nước đc ít phút nước còn đục ngầu nên hình ko chất lượng lắm,đang định bỏ rau thơm ra vì thấy ko hợp lắm :(

huykeo, ozone.blue, bettamt and 7 others like this.
  2. tuanhaiphong

tuanhaiphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    năm nay kinh tế kém lên không đẻ được hồ, thành ra toàn các cụ vào xem chay chứ không có bể để pót ^-^........đá nhìn thích thật, loại này mà nghiền fiss trà lên thì tuyệt, mà bác cắm rêu lạ thế............

yar and TaiTuong like this.
  3. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    Đá ong đẹp quá!loại này có viên to ko hả ạ ?

yar thích bài này.
  4. dtduong

dtduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,133
    Theo mình để tạo được một sự khác biệt khí chơi bể đá ko thôi rất khó. Bể đá dễ trồng cây dễ chăm cây nhưng sẽ dễ nhàm chán vì hay bị đi theo những layout cũ mọi người đã set. Lũa đá là sự kết hợp phong phú nhất. Theo mình.
    Nice weekend!

Last edited: 13/7/13
    huykeo, yar, Nấm Rơm and 4 others like this.
  5. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    E cũng thấy bể đá đẹp và ấn tượng quả thật không đơn giản, nhưng cứ đi theo những con đường đã có trước rồi đến 1 lúc nào đó sẽ thấy con đường của mình, cũng không phải là 1 cách tệ . Mà cách này tưởng dễ nhưng cũng chẳng dễ chút nào.

6. ngoc_tanlong

ngoc_tanlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,000
    Đúng là để có một bể đá đẹp và ấn tượng quả thật rất khó...nhưng dtduong nói cũng chẳng sai!!!layuot núi đá nhìn nhanh nhàm chán,,,lũa đá kết hợp vẫn luôn là vô đối.hồ bạn yar...nhìn rất ấn tượng...nhưng con đường bị chận rồi gỉam thiểu chiều sâu của bể,hay là bạn cố tình làm như vậy để có phong cách riêng!!!:x

7. hathuykhue

hathuykhue Thương nhân

Thích đã nhận:
    448
    up cho các cao thủ vào bình luận.....
    .....................

yar thích bài này.
  8. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    ^^ bản thân e cũng thích hồ lũa đá hơn là bể đá...nhưng cũng có người ngược lại ý kiến của e

ngoc_tanlong, yar and Nấm Rơm like this.
  9. yar

yar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    142
    Có viên to nhưng cửa hàng bán hết rồi mình chỉ mua đc viên nhỏ và trung bình thôi :(
    Mình cũng thích kết hợp cả 2 nhưng trình độ chưa có để sáng tạo một layout đột phá nên tập từ dể tới khó dậy,h luyện cho xếp đá đc đc rồi mới nghỉ tới kết hợp đá lũa,hy vọng tuơng lai sẽ có layout ấn tượng hơn ^^
    Đúng là mình cố tình làm khe suối tới dậy để xen rêu phủ kín thì có ok ko rồi từ từ điều chỉnh đó Ngọc,đang ấp ủ một layout rừng kết hợp lũa và đá ko biết tới khi đó Ngọc hổ trợ kiếm ít đá phan thiết bán mình đc ko,Đà Lạt ko kiếm ra :)

ngoc_tanlong and TaiTuong like this.
  10. ngoc_tanlong

ngoc_tanlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,000
    Đá pt đẹp thì bây giờ hết rồi,chỉ còn chú Thể có loại đẹp thôi!!!nếu được thì mình có thể hỏi giúp dùm yar!!Vì chyến phượt đà lạt...có mình và Chú Thể tham gia!!!:blushing:

TaiTuong and huykeo like this.
  11. sonymlog

sonymlog Member

Thích đã nhận:
    9
    không biết đá ong nè có giống của mình ko, nếu là loại ong đỏ như của mình thì nó bám đất đỏ rất nhìu, phải rửa rất kỹ + lấy cây nhôm thông mấy cái lỗ (rất nhiu lỗ), ngâm nc 1 thời gian nó rã ra. Nếu đá của bạn mà như mình thì chắc tuần nữa là nản.