Hồ nước mặn của anh DOTUANNGOC

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập hồ cá nước mặn' bắt đầu bởi Dragonking, 8/1/12.

1. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Đây là hồ của anh Ngọc ở Nha Trang, vì là thành viên mới và hơi mắc cỡ nên nhờ mình post lên dùm để lấy ý kiến anh em, anh em cứ ném gạch thoải mái :D

PARASUCO and GHT like this.
  2. beggarUK

beggarUK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    Đúng là Nha Trang có khác, san hô cứ gọi là đầy nhà :) , thế này đếm số san hô chắc ô lpcuong thua rồi hehehe. Bác xin gạch thì e ném luôn, bể này chắc san hô chết lại thay, san hô để bất hợp lí, nhiều con chích nhau khiến con ko nở con ra đi. Nhất là mấy con đĩa, đặt thế kia thì chỉ có ra đi thôi.

PARASUCO and Coral_Reef like this.
  3. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
    của nhà trồng dc có khác...cứ gọi lsf vật vã

4. lpcuong

lpcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    972
    Gạch đá nhiều lắm, lúc nào ảnh em alo bác chủ thớt sau, gõ mỏi tay lắm!

5. Honky Tonk

Honky Tonk Banned

Thích đã nhận:
    26
    Bể bác này tham chi tiết quá, nhìn nó ngồn ngộn, lộn xộn, chả còn gì gọi là đẹp! Theo mình thì đây là tiêu biểu của bể hoành tráng về san hô nhưng kém về tính thẩm mỹ! ;0)

6. Jack Sparrow

Jack Sparrow Member

Thích đã nhận:
    3
    Hồ nhìn chả đâu ra đâu....Hồ này so với nhưng người mới biết chơi thì thấy đẹp, thấy lạ. Còn những người mà biết chơi rồi thì nhìn hồ này là lẳc đầu. Hồ này được bao lâu rồi Bro??? Hồ nhìn thì chiu chơi đó, nhưng mà ko biết chơi. Cần phải học hỏi thêm.....good luck bro.

7. lpcuong

Thích đã nhận:
    972
    Sao so với em thế! Người ta chơi kiểu sưu tầm, em mới đạt mức "thích của lạ!" thôi!

8. beggarUK

Thích đã nhận:
    585
    E là e ở ấp lên nên cứ nhìn thấy nhiều san hô là hoa hết cả mắt, lúc đấy chi biết đếm số lượng thôi chứ nhiều con nhnf mà chả biết là con gì hehehe

9. Phamhuydu

Phamhuydu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Nhìn xôi thịt thế này lại thấy khoái mới chết chứ
    Mỗi tội mình ít tiền, chắc hôm nào phải làm ít san hô giả bỏ vào cho nó bằng chị , bằng em mất

10. musashi

musashi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    hồ này phong cách Viện hải dương học đây mà....nhìn để thèm thôi...=P~

11. lpcuong

Thích đã nhận:
    972
    Bác này đoán chuẩn, bác này được 1 lãnh đạo Viện đó chỉ bảo, em hỏi ra thì bác ấy nhiều thiết bị khủng phết nhưng chưa biết "show hàng" thôi. Ảnh chụp khi chỉ bật đèn LED chế bằng ipad2 thôi :)

Last edited: 9/1/12
    Coral_Reef thích bài này.
  12. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    hinh chup hoi Toi,nhung TOI noi cac A C E nghe nhe,theo kinh nghiem cua cac chuyen gia o spain,thi minh da lam dung,minh se de tu the Ho nhu the nay sau 3 thang nua,neu ma nhu cac ban da chi giao,thi minh danh phai lam theo Phuong Phap CO TRUYEN vay,qua Tet,troi yen Song lang,minh se lam 1 Ho nua o nha,luc do CHE TAC tien loi hon,day la hinh ho toi nay
    Hình tôi chụp hồi tối, nhưng tôi nói các ACE nghe nhé, theo kinh nghiệm của các chuyên gia ở Spain (Tây Ban Nha) thì mình dã làm đúng, mình sẽ để tư thế hồ như thế này sau 3 tháng nữa, nếu mà như các bạn đã chỉ giáo thì mình đành phải làm theo phương pháp "cổ truyền" vậy. Qua tết, trời yên sóng lặng mình sẽ làm 1 hồ nữa nha, lúc đó chế tác tiện lợi hơn. Đây là hình hồ tối nay.
    [video=youtube;MqpnhjLC3ew]http://www.youtube.com/watch?v=MqpnhjLC3ew&feature=youtu.be[/video]

Last edited by a moderator: 9/1/12
    PARASUCO thích bài này.
  13. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Mấy bác ném đá dữ dội quá, anh Ngọc chắc sắp đủ gạch đá xây nhà mới rồi :D , có thêm cái video lên nữa để gom gạch này :D

[video=youtube;MqpnhjLC3ew]http://www.youtube.com/watch?v=MqpnhjLC3ew&feature=player_embedded[/video]

14. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    cac Bac cu nem da thoai mai nhe,nha em lam cty san lap mat bang day,dang thieu it Gach de lam nen DAI tuong niem cac thanh vien qua co

Các Bác cứ ném đá thoải mái nhé, nhà em làm công ty san lấp mặt bằng đấy, đang thiếu ít gạch để làm nền đài tưởng niệm các thành viên quá cố.

Last edited: 10/1/12
  15. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    Để tí nữa Triết pót len cho A E ném gạch nữa nhé,dang up len youtube rồi đấy,mod nhắc nhở,nên mới viết đủ dấu,mỏi tay quá

16. lpcuong

Thích đã nhận:
    972
    Ném đá tiếp:
    - giờ mới nhìn kỹ thì nhiều con san hô của bác không hề nở như bình thường, thậm chí nở kém. Có lẽ bác quay lúc đèn giảm bớt sáng rồi, như là sau khi tắt đèn metal
    - bác xếp vị trí nhiều con san hô không hợp lý nhiều con cần để trên bác lại để dưới và ngược lại, ví dụ con thân mềm ở góc dưới bên trái cần để lên trên vì cần nhiều sáng thì bác để ở dưới, nhưng con cúc áo (zoathird) bác để ở trên thì chỉ cần để ở dưới. Vì bể bác nhiều san hô quá nên góp ý không xuể!!!!
    - Bể bác quá chiều san hô nên bác còn để chồng lên nhau , như thế các loại san hô sẽ nở chạm vào nhau và chiến đấu với nhau để tồn tại nên sẽ nhiều con bị chết!

Bể của bác nhiều con rất đẹp, bác giảm tải bằng cách gửi cho em đi =)) bể quá tải như thế mà hệ thống lọc của bác không tải nổi thì chất lượng nước suy giảm dẫn đến san hô không nở và chết dần chết mòn. Bác chịu khó xem ảnh bể của anh em xem các con giống trong bể của bác nở thế nào thì bác sẽ hiểu là san hô của bác đang "cực khổ" như thế nào!
    Bác khoe nốt các thiệt bị trong bộ lọc đi để anh em còn ném đá cho bác tiếp. Mới lị ngoài cho san hô ăn actermia, bác có dùng các chất bổ sung để duy trì chất lượng nước và dinh dưỡng cho san hô không ạ?
    Bác có thể vào một số bể của anh em CLB CCB HN như: em, thanhgialam, ferrari_F430, canuc và một số anh em trong Sài Gòn như nebu, truong-chinh để tham khảo các loại san hô đẹp mà anh em đã có, chủ yếu là các loại san hô thân mềm và san hô cứng LPS, thậm chí các thớt của các cửa hàng: canuocman.com, anhcoduyen để thấy con nào đẹp, con nào bình thường nhé! Còn san hô cứng SPS thì có nhiều bể như của bác: cavelaem, flameangel, nebu, tony trần .v.v.

Tiện đây em nhờ bác gom cho anh em Hà Nội ít hàng chơi Tết nhé! Giờ sát Tết rồi mà chả có gì chơi thay cho đào, quất ạ! San hô thì gửi tầu hỏa cho rẻ, đi tầu mất hơn 1 ngày, san hô chưa bị ảnh hưởng gì đâu ạ!

Last edited: 9/1/12
  17. beggarUK

Thích đã nhận:
    585
    Mấy con đĩa nó cần được để ở dưới cát hoặc bề mặt bằng phẳng, nó di chuyển được đó, và bên dưới là chỗ nhạy cảm nhất của nó nên nó luôn bảo vệ chỗ đó, bro để chênh vênh thế nó chết dần đó. Cá nhìn bơi thành đàn thích thế, nhiều thế mà vẫn tải nổi nên e ngóng bộ lọc quá, bro up hình bộ lọc lên cho a e ném đá nốt nào hehehe

18. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    day Cuong oihttp://www.youtube.com/watch?v=4P2GKOFRy08&feature=youtu.be

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:18 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:14 AM ----------

Hồ đây Cường ơi,ném nữa đi nhé,mai ra Đảo thử xem,hôm gió to quá[video=youtube;4P2GKOFRy08]http://www.youtube.com/watch?v=4P2GKOFRy08&feature=youtu.be[/video]

lpcuong thích bài này.
  19. lpcuong

Thích đã nhận:
    972

Em đánh dấu nhân mầu đỏ là những con cấn ánh sáng vừa phải, để dưới được - để trên nền cát luôn, dấu nhân vòng đỏ là nút mực không cần ánh sấng mà cần cho ăn đúng giờ. Những con vòng quanh mầu đỏ la san hô cứng SPS nên để lên cao hứng nhiều ánh sáng ợ

Đa số san hô cần ánh sáng nên nên để ngửa lên trên để hứng được nhiều ánh sáng và hứng thức ăn chìm thừa của san hô

Last edited: 10/1/12
  20. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    lâu rồi quay lại thấy có nhiều ACE có hồ hoàng tráng quá. Về nhà đập bể làm cái khác quá. hehe