hồ nuôi cá !!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trung_208, 27/4/06.

1. trung_208

trung_208 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Các bác ở BH ơi,ở gần chỗ em ở có ông kia có hồ cũ em thấy cũng rẻ còn các bác thì sao
    1.160x50x60:giá 500k có kệ để và nắp đậy có đèn
    2.160x60x60:kính 7ly có chân,giá khoảng 700k
    Ngoài ra còn có tiệm kiếng làm hồ giá cũng được(hồ mới 100%)
    KT:100x50x50:giá 200k ( còn nhiều KT khác,và nhiều giá tùy hồ)
    Bác nào muốn mua em giới thiệu cho.!!!!!:D :D :D :laughing: :laughing: =))
    :laughing: :laughing: :D :D :sick: :sick: =)) =))

Last edited: 27/4/06
  2. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Quá rẻ, Quá rẻ... có lẽ tại hồ cũ để lâu ngày chắc là dơ lắm nhìn thấy ghê nên mới có giá đó. Nhưng nếu bạn nào có nhu cầu đừng ngại dơ, cứ mua và làm theo cách này:
    - Lau bằng khăn ướt cho sạch hết bụi, đất...;
    - Thuốc chùi kiếng phun ướt đều hết thành hồ và các góc cạnh trong ngoài, để khoảng 10 phút;
    - cọ rửa băng một miếng mai mực ( ra chợ mua mực tươi lấy cái mai) phun thuốc chùi kiếng chà.
    - Lau lại bằngkhăn ướt đảm bảo kiếng trong như mới.

3. nhoc_ty

nhoc_ty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác có vẻ nhiều kinh nghiệm thật, nuôi cá đẻ lại còn biết cách chùi kiếng nữa, không biết còn chiêu gì nữa ko, Bái phục bài phục, mà hình như bác thường online lắm, trưa em gửi bài thì chiều thấy bài của bác òi, :->

4. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cái chiêu dùng mai mưc để chà này mới nha, Chà như vậy để làm gì vậy anh, mai mực cứng lắm ko làm sước kiếng hả anh.
    Hồ 100*50*50 mà giá 200k kiếng 5ly phải ko bác. Em ở tận sè gòn ko mua đc tiếc thật, SG bán hồ cá cũng như bán cá giá trời ơi lắm ko bít là dính chấu liền. Đồ dỏm mà giá sịn

5. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Chiêu này mình học lén được ở mấy ông thợ làm tủ, hồ kiếng. Mình quên nói là phải dùng mai mực khô, mài 1 mặt cho bằng phẳng rồi dùng để chà kiếng. Bảo đảm không trầy kiếng đâu. Mình cũng mới mua được một cái hồ cũ kiếng bị ố nhìn thấy ghê, nghĩ là không thể nào chùi cho trong được nhưng chỉ với cách này hồ của mình không khác gì hồ mới. Còn 1 cách nữa, nếu hồ chỉ bị ố 1 ít, các bác dùng lá cây mít tươi, lựa lá hơi già một chút dùng mặt dưới của lá chà lên chỗ kiếng bị ố, sau đó dùng kem đánh răng thoa len 1 lớp mỏng, lấy tay chà nhẹ và lau lại bằng vải sạch. đảm bảo sẽ hết ố.

6. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chà bác Vinh rành về cá ghê nhỉ ,toàn bí kíp ,sao không cho anh em biết :D :D

7. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Em ơi anh tên Công, còn Vinh là tên con trai anh. Ghép 2 cha con với nhau cho nó oai mà!!!...

8. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    không ngờ bác CÔNG VINH rành vụ này ghê ta,sao bác hỏng chịu dở hết bí kiếp đi bác ơi

9. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh côngvinh ghê nhỉ, giở tuyệt chiêu hết ra luôn đi, lâu lâu lại làm 1 bài thế này chờ mỏi mắt quá

10. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Chả có "bí kíp" gì đâu, toàn mẹo vặt cả thôi. gặp đúng chỗ là mình "nổ" thôi mà

11. ducfish

ducfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bác nổ kiểu này khoái thật, hy vọng bác nổ thường xuyên cho anh em trên diễn đàn học hỏi nhé.Chúc bác có nhiều sáng kiến nha

12. mydalat

mydalat Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác Công Vinh ơi, thế ở những cạnh hồ thì làm sao tẩy sạch rêu xanh bám trên keo, em chà hoài mà vẫn không sạch được

13. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    1 Cái bàn chải đánh răng dùng xong ...chà nó thì bong ra ngay í mà......
    @New fish chắc phải gọi anh Công bằng chú...he he he

14. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Hi ! Cái này mình đã làm rồi, nhưng chỉ làm trên mặt kiếng đồng hồ thôi. Dùng lá mít chà xát vào mặt kiếng, sau đó dùng tàn thuốc lá chùi lại. Nhưng không biết kiếng hồ có xài được không ???

15. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Mình được một người bạn cho 1 cái hồ cá cũ (ai cho mình thì mỉm cười dùm cái nha, người ngày rất quen thuộc với ABV chúng ta đấy).

Cách vệ sinh rất đơn giản:
    - Lấy tro bếp pha nhão (như keo dán) (tro vụn của than củi) -- cái này hơi hiếm nếu nhà nào xài gas
    - Dùng xơ mướp nhúng vào tro bếp pha dạng nhão , chùi lên mặt hồ (cả trong lẫn ngoài) -- nhớ không có nước nha...
    - Chà khoảng 2-3 lần trên toàn bộ bề mặt hồ, sau đó xịt nước và dùng xơ mướp sạch chùi lại.
    Đảm bảo hồ sáng bóng như mới.

Lưu ý:
    - Nếu bạn không có tro bếp thì ghé mấy quán nhậu có món nướng mà xin, họ có nhiều lắm.
    - Cách vệ sinh trên chắc chắn không làm tan được các vết trầy xước, nhưng sạch bóng như MỚI thì 100%.