Hồ nứt đáy, hàn được không?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi PMD, 10/2/06.

1. PMD

PMD New Member

Thích đã nhận:
    7
    Em mới tậu một cái hồ nhỏ định dùng để cách ly mấy em cá mới mua. Lúc cọ rửa loay hoay thế nào nứt xừ nó đáy. Đã trát thử xi măng những vẫn không ăn thua. Các bác có cao kiến gì không giúp em với. Quăng đi mua cái mới thì cũng hơi uổng mà đem ra cửa hàng bắt đền thì cũng chẳng biết nói sao. Mà tại sao cái hội bán bể bán cá chẳng có bảo hành gì hết nhỉ. Chót mua rồi mà lỡ bệnh, lỡ chết, lỡ hỏng thỉ chỉ có nước tự bỏ tiền ra mua lại. Thanks các bác.

2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Trát xi măng ko ăn thua gì đâu. Bác ra chỗ cắt kiếng, kêu họ bán cho một miếng bằng miếng đáy hồ của bác, mua keo dán kiếng, trét đều và dán chồng lên đáy, thé là bác được 1 cái hồ 2 đáy, tha hồ chắc.

3. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    @ PMD nứt đáy chữa cũng dễ mà, bạn ra ngoài hiêu kính cắt một miếng đúng như đáy và 1 hộp keo silicon, làm sạch đáy để khô rồi phủ keo theo đường nứt phía trong bể sau đó phủ keo các mép xung quanh và điểm vài chỗ trên bề mặt miếng kính vừa cắt rồi đặt bể vào đặt bề vào nếu là bể nhỏ, không thì phải lật úp bể lên làm cho chính xác. để khô khoảng 2 ngày là dùng thoải mái.

4. hieu

hieu New Member

Thích đã nhận:
    42
    Em tưởng lỗi này là do bác chứ :-* bác đòi bắt đên sao được , còn cách khắc phục hậu quả thì theo em bác Aquatichung giúp bác rùi:-*

5. Minh_Tri

Minh_Tri New Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn có thể mua keo dán kiếng. chắc ăn thì cắt thêm một miếng kiếng như ltdhong góp ý. còn không thì đem balcon trồng cây luôn :)

6. weld

weld New Member

Thích đã nhận:
    0
    bể tui cũng bị nứt đáy. chạy ra ngoài cắt một tấm kính nhỏ hơn lòng trong của bể mỗi chiều 2mm, mua một lọ keo silicon gắn kính. Đặt tấm kính vào bể và gắn keo, giờ dùng ngon lành. Một số chú ý:
    1 - Lau sạch và khô đáy bể trước khi đặt tấm kính mới lên
    2 - trát keo nhiều hơn bình thường nếu ko sẽ bị dò.
    3 - Chú ý 4 góc ở đáy, chỗ này dễ bị dò nhất.
    4 - Ngâm nước khoảng 1 tuần

7. PMD

PMD New Member

Thích đã nhận:
    7
    Cám ơn các bác nhiều nhé. Thứ bảy này em sẽ tiến hành ngay.

8. Tieu_thao

Tieu_thao New Member

Thích đã nhận:
    2
    ông anh em bị nứt đáy bể, mang ra ngoài cửa hàng chúng nó chém 50% giá trị bể, hu hu hu....