hồ ở ngoài trời giúp em

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi CONHAT, 28/7/08.

1. CONHAT

CONHAT Member

Thích đã nhận:
    0
    :crying:em có một cái hồ xi măng xây ngoài trời,3m x 1.5 x 0.5m e nuôi 10con cá chép thường không hiểu sao trời nắng cá chết hết,e có thả bèo vô nhưng mấy cây bèo lá cũng cháy vàng,mấy bác có kinh nghiệm giúp em với

2. thodan

thodan Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Oạch, bèo mà cũng cháy vàng thì đúng là cá chịu sao đc. Bể của bạn chắc phơi nắng 12/24 quá. Thử tìm cách che bớt nắng xem, như là để mấy chậu cây tán to và xòe trên thành bể hay kê lên kệ để giữa bể, nói chung làm j đấy để bớt nắng chiếu xuống bể. Hay thả vài cây đá cho cá nó mát mẻ sáng khoái, hị hị, đùa tí.
    Bể hơi nông nên nước bị nóng, giá có phần nào đấy của bể chìm dưới đất thì tốt.
    Lời khuyên cuối của tớ là thả bèo kín bể, nuôi cá thịt ! Rô, rô phi...

3. bonsaitd

bonsaitd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn có cái hồ tuyệt quá để nuôi cá chép, mình đang mơ 1 đào 1 cái như thế để nuôi cá chép nhật, chắc là do hồ bạn cạn và không có cây che mát , đơn giản nhất là bạn nên che bên trên 1 lớp lưới trồng lan và cố tạo mát cho hồ bằng những cách khác: bèo, cây bên hồ, cây dưới nước, rong các loại...

4. DuongQBao

DuongQBao Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ 3m*1.5m*0.5m chắc cũng chứa được hơn 2 m3 nước,phơi nắng 12/24 cũng chẳng làm nước quá nóng.Ko biết bạn có cung cấp đủ oxy cho hồ ko,cá chép mà thiếu oxy là nó die ngay.

5. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Bê xi măng để ngoài trời mà cũng phải cung cấp Oxi ý à ? bao nhiu cho vừa ,hizhiz

6. ThinhPhoto

ThinhPhoto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tui cũng có nuôi một bể !
    nhưng không hiểu tại sao mỗi năm tới mùa mưa . mưa liên miên vài bữa là cá tui lại die hàng loạt ! có con lại nhảy ra ngoài nữa chứ ! nhìn kinh khủng lắm ! chỉ tui với ! tui có thả bèo mà !

7. rainvn

rainvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    tại nó bị nước mưa đó bồ ơi,nước mưa độc lắm,mà bạn nuôi cá gì,7 màu tới mùa mưa hay bệnh lắm,dễ chết........................

8. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Lạ nhỉ.Đáng lẽ nước mưa là phải sạch nhất chứ.Nói như bác vậy thì mấy ao cá mà bị mưa cá chết ráo hết rồi còn gì :D