Hồ setup cho bàn làm việc

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi NgocHM, 6/10/08.

1. NgocHM

NgocHM Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào cả nhà.do đặc thù công việc của em là một designer,luôn luôn phải ngồi bàn máy tính nên nhu cầu giải tỏa cho mắt là vô cùng thiết yếu,nên em đã quyết định phải làm một bể thủy sinh để thỉnh thoảng thay đổi góc nhìn cho dịu mắt!và đến khi làm xong thì thấy rất ư là hiệu quả! mỗi khi làm việc mệt mỏi,đánh tia mắt sang phải là nhìn thấy một khoảng xanh muớt mát rượi...thích thú và thư giãn vô cùng!Em xin giới thiệu cùng moị nguời đánh giá nhé.em cũng mới nghiên cứu thủy sinh thôi,và đây cũng là tác phẩm thí nghiệm đầu tay luôn!

đây là toàn cảnh bàn làm việc..
    Phòng làm việc của em tự design theo tông đen trắng thôi,tất tần tật mọi thứ từ tường,bàn,tủ,gia sách,máy móc,ghế ngồi...cũng đơn sơ một màu hết,nên trông hơi lạnh...cái bể nho nhỏ xanh muớt đặt ở góc đó làm cả phòng có sức sống hơn nhiều
    Tính em thích đơn giản nên bể cũng chỉ có một vài loại cây chủ đạo thôi,bể setup có đá,trân châu cuba và một vài loại cây khác nhặt nhạnh thêm thắt vào...

Đây là hệ thống lọc và Co2 của em,lọc là lọc ngoài Atman EF2,còn Cò là tự chế với bột mì..đuờng..men..
    Cái đuờng nuớc ra của máy lọc em cắt ngang ra,nối với cái ống 3 bóng tròn trộnv và hệ thống Co2 ấy,lợi dụng luồng nuớc lên hòa tan hết Co2 luôn,rất tiện dụng,gọn gàng mà hòa tan ko bỏ phí giọt nào hết!!
    cận cảnh:
    Tất nhiên là đồ tự chế nên cái thằng Co2 này em phải xử li mãi qua rất nhiều cách mới ngon lành đc,ko muốn đặt trong bể vì chiếm diện tích và ko đẹp(vì bể của em ko đc to lắm!)

Và đây là toàn cảnh bể:(em chup bằng di động thôi nên ko đc rõ lắm...chẹp..):blushing:

Vì là bể đầu tay,vừa làm vừa thí nghiệm nên mới chỉ đc có vậy..hì hì.mong các bác đi trước góp ý và huớng dẫn cho em với,đa tạ đa tạ...:D

Last edited by a moderator: 6/10/08
  2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bác dùng Co2 tự chế nhỏ như vậy GHT sợ nó không đủ khí cấp cho cái bể của Bác đâu.
    Bể mới setup đẹp quá, tuy nhiên cây trân châu cao mà Bác trồng ra tiền cảnh như vậy thì suốt ngày cắt tỉa mất, chúng mọc che hết cảnh đằng sau mất.

Last edited: 6/10/08
  3. NgocHM

NgocHM Member

Thích đã nhận:
    0
    hì,thực ra cái bình đó em làm hơi bé thật,nhưng chỉ đúng đợt ý thôi,dại quá...chụp hình đúng lúc chưa cắt tỉa ji cả..chứ bình thường trân châu sẽ đc cắt tỉa thành một thảm xanh thấp phía trước để lộ đá ra nữa mà..

4. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    nhưng được cái em thấy cây xanh và tuơi lắm (ko biết em có nhìn nhầm ko ).bác thay trân chau cao bằng trân chau nhật đi ,mùa này mát rồi hn chồng trên châu nhật thoải mái rồi chúc bác có bể đẹp

5. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    Hồ cây phát triển tốt ,xanh mược.
    mình thì lại thích cái ghế ngòi làm việc hơn.

.

6. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    hồ nhìn đẹp lắm cây xanh tốt kho bít bạn xài phân loại jì thế?

7. NgocHM

NgocHM Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồi ý mới tập tọe chơi nên nhờ chủ hàng ngta trộn nền hộ cho,minh chỉ việc mang về đổ đáy rồi phủ sỏi lên thôi,đến giờ có kinh nghiệm hơn rồi mà vẫn ko nhớ ngta trộn j cho mình nữa,nhưng chắc cũng chỉ bt thôi,vì mình mua bể trên Hàng Đậu,ngta lấy cả nền,cả sỏi luôn cho mà...sorry bạn nhé

8. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    đá bạn để ngay chính jữa bị mất tỷ lệ, nhìn hồ chưa có điểm nhấn...bạn dời cả khối đá wa bên trái sẽ đẹp hơn...thân

9. Pawnee

Pawnee Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Đá đẹp, nhưng mình có cảm giác, nếu nó nằm bên góc trái thì thuận mắt hơn chăng.

10. NgocHM

NgocHM Member

Thích đã nhận:
    0
    Tại lúc chụp chưa kịp cắt tỉa TCCB ở phía trước nên nhìn bố cục bể bị lệch,chứ bt tỉa ngắn đi thì sẽ thành một thảm xanh bao bọc ôm lấy cả khối đá cơ.
    Up lại ảnh hồ lúc mới setup để mọi người thấy hết đá nhé.

11. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Anh ơi cây tiền cảnh của anh là cây TCCao ko phải TCCB đâu (bác GHT đã nói ruui mà) dù sao chúc bác có bể đẹp

12. Pawnee

Pawnee Active Member

Thích đã nhận:
    0
    vẫn giữ nguyên ý kiến ban đầu, đá đẹp thế mà bị cây che thì thật là tiếc, bác ạ!

13. hiepsy19

hiepsy19 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Mình cũng định làm 1 cái trong phòng làm việc cho mắt nó thư giản, hồ của bạn kích thứơc bao nhiêu vậy.

14. NgocHM

NgocHM Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ của mình cũng nhỏ thôi.kích thước là 60x30x40 bạn ạ ^^

15. trungleba

trungleba Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ nhìn đơn giản quá, bố cục chưa được chặc chẽ cho lắm, hồ cá không nên để trong phòng. Phong thủy không tốt sẽ giảm đi sức khỏe và công việc của bạn đấy mình chỉ góp ý chút đỉnh thôi

16. sontay99

sontay99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    @trungleba: theo bạn hồ cá không để trong phòng thì để đâu cho được?

17. hiepsy19

hiepsy19 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Hiiii, vậy hồ cá để ngoài sân à :laughing:, người ta nói là hồ cá không nên để trong phòng ngủ còn các phòng khác thì không nghe nói.