Hồ TanKhanh xin ý kiến các Bác

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi TanKhanh, 6/4/10.

1. TanKhanh

TanKhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Hồ này em làm cũng được gần 1 năm rồi thay đổi bố cục nhiều nhưng em vẫn thấy nản quá. Nhìn nhiều hồ của các Bác trên diễn đàn em càng cảm thấy buồn hơn. Đáng lẽ em phải up thường xuyên quá trình phát triển của hồ, nhưng vì đợt vừa rồi chuyển công tác nên bận quá. Mong các Bác thông cảm.Thông số hồ em sẽ up lại sau. Vì khi up nhưng hình này hồ đã có thay đổi, máy chụp hình thì lúc có lúc không nên em cung không thể cập nhật. Vài hình ảnh để các Bác ủng hộ cho thú chơi thủy sinh Thanks!..........
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

muoivankhatmau and coi77 like this.
  2. thientanvt

thientanvt Active Member

Thích đã nhận:
    23
    cây khá dày nhưng có phần thiếu sáng , lọc là loại lọc gì vậy hình như là loại lọc trong thì nên đổi thành lọc ngoài đi thế sẽ tốt hơn và không nên cho cá ăn trùng tươi kiểu đó thế sẽ có hại cho môi trường của bể . nên tăng cường co2 lên cho cây lên màu . up hình hiện tại của bể đi bạn để mọi người còn ném phi tiêu chứ, thân chào.

TanKhanh thích bài này.
  3. ngocmt

ngocmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    219
    Cái này hình như không phải là Thủy sinh nửa rồi. Bác đừng tiếc cây, ma có bao nhiêu cấm hết bấy nhiêu như vậy nhìn rối quá. quy hoạch lại, cái nào cần thì trồng, không cần thì quang ra đi bạn ơi.

TanKhanh thích bài này.
  4. Dungnv

Dungnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,478
    Cái này nhìn giống nồi lẩu thật đấy cậu :D cậu nên bỏ bớt cây đi chứ để dày thế thì sẽ bị thiếu sáng đấy,mà cũng nên bỏ cái rọ giun đi không là về sau hối ko kịp đâu :D:D

TanKhanh thích bài này.
  5. muoivankhatmau

muoivankhatmau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    800
    Bể này cây cối lên đẹp mà.Chỉ có phong cách là chưa định hình thôi.

TanKhanh thích bài này.
  6. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    a có thể chụp hình toàn cảnh của bể ko ạ ?e chưa nhìn đc hết bố cục,chưa biết nhận xét sao nữa .chỉ biết cây cối mọc tôt,nước trong.cá khỏe,nhưng a ko nên cho cá ăn giun trong hồ thủy sinh.

TanKhanh thích bài này.
  7. ngocquy

ngocquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    a có thể chụp hình toàn cảnh của bể ko ạ ?e chưa nhìn đc hết bố cục,chưa biết nhận xét sao nữa .chỉ biết cây cối mọc tôt,nước trong.cá khỏe,nhưng a ko nên cho cá ăn giun trong hồ thủy sinh.
    đồng quan điểm.

TanKhanh thích bài này.
  8. Meorung

Meorung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    582
    Chào Khánh, bể cây cối phát triển ác phết đấy chứ, hơn hẳn cái hồi chơi mấy em thần tiên. Bể đầu tay thế là ổn rồi có gì mà nản. Chơi thuỷ sinh mỗi người một phong cách một cảm nhận về cái đẹp, cái hay, cái thú vị. Hơn hết là nó tạo cho ta cảm giác lâng lâng xao xuyến khó tả mỗi khi ngồi ngắm bể........:D
    Lâu rồi không gặp, có j PM cho anh nhé.

TanKhanh thích bài này.
  9. TanKhanh

TanKhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Cảm ơn anh đã xem bài của em. Đợt này em bận quá nên cũng ít có thời gian up ảnh mới.Hôm vừa rồi em vừa xử lý lại rồi anh ạ, mỗi tội hình như em hơi mạnh tay nên có vẻ như bị sùi nền:crying:
    Em cho chạy lọc qua đêm mà vẫn thấy bụi lơ lửng trong hồ.Nhưng đến hôm nay tthif nước cũng khá rồi anh ạ.Nhưng cái bố cục thì vẫn củ chuối lắm anh ạ.Hôm nào rảnh em sẽ post lên sau.Thanks! Anh

Meorung thích bài này.