Hồ Thế Nào Thì Nuôi Được

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi KiepSau, 15/11/07.

1. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hồ nha em chỉ toàn 60 không hà,chẳng biết có con nào nhỏ nhỏ,nhỏ thiệt nhỏ để nó vô không mấy anh.Thấy anh em trong room nuôi toàn 1m2,1m6.Có khí 4m như anh manhlong ấy

2. AroWaniA

AroWaniA Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồ với kích thước như thế :eek: Vẩn nuôi được cá rồng đấy chứ!Ngoài mấy con Dị Tật,Dị Dạng cơ xương bị bonsai nuôi hoài không lớn hoặc rất căhm thì ngoài ra bạn vẫn nuôi được cá từ kích thước 10cm ~~~~>25cm thôi rồi Bán( Nếu không muốn cá vặn vẹo gù không do bẩm sinh mà môi trường sống quá tù túng như hồ ở các tiệm cá thường có kích thước như thế).....Bán xong Mua lại con khác như ban đầu và cứ tiếp diễn như thế vẩn nuôi được cá rồng năm nay tháng nó đó bạn=)),có điều là không ai thấy cá bạn phát triển đến đâu....Hihihi

3. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Nếu bạn muốn nuôi cá rồng lâu dài thì bán hồ nhỏ đi lấu tiền và lấy chỗ để mua hồ lớn ,cá rồng là loài có kích thước lớn ,chúng đỏi hỏi một không gian rộng để vẫy vùng bơi lội ,hồ bé cở đó chì nuôi dc cá nhỏ 10-12cm thôi ,chứ cá lớn thì không đc ,nó sẽ làm ảnh hưởng đến dáng bới ,dáng vóc của cá ,và có lển làm ch chú cá rồng ,cảm thấy khó chịu ...
    Hồ kích thước thối thiểu phải là 1m50 trở lên ,bề rộng thì ít nhất cũng phải 55 trở lên ,có thề bạn tạm thời nuôi trong hồ 1m hay 1m2 nhưng rồi khi cá lớn cũng phải thay đổi hồ cho nó ,vì vậy lời khuyên cho một hồ cá rồng là hồ càng dài , rộng càng tốt .

4. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn ơi ko lo đâu cá rồng chủ yếu mua là từ lúc 10cm đại gia cũng ít ai chơi nổi hẳn một chú cá rồng bự đâu!bạn cứ nuôi vô tư đến lúc cá 20cm bạn đổi hồ cho e nó.chẳng sao cả ,với lại nuôi hồ nhỏ càng dễ chăm sóc cá lại ko bị nhát với lạ nuôi từ nhỏ mới thấy yêu quí nó nhiều chúc có cá đẸP NHA BẠN

5. KiepSau

Thích đã nhận:
    2
    em hiểu rồi,nhưng có điều giờ bán hồ ai mua đây mấy anh,toàn 5*3*3,6*4*4.Khẳ năng của em thì có thể mua 1m2 củ lại,nhưng nhà thì chất chội phải bán,mà bán thì không biết ai mua hồ rồi kệ,vậy mới khổ,hix hix.Chứ cá rồng em củng mê lắm

6. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn đem ra mấy chỗ bán cá kiểng hỏi xem có mua lại không? Hoặc sau này sắm hồ mới cho bé nó bơi thì dùng hồ cũ đựng cá mồi cũng được mà.

7. chimboica

chimboica Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu bạn thực sự đam mê cá rồng mình nghĩ bạn nên đầu tư mua bể trc đã, con mây cái bể nhỏ bạn để nuôi cá mồi hoặc lam hệ thống lọc cho bể to cũng được đấy chứ. nếu bạn chỉ đủ tiền mua bể không thôi thì tạm thời bạn nuôi mấy con cá nhỏ vào bể to cũng đẹp đấy chứ bao giờ có đk bạn mua cá rồng cũng ko muộn mà. chúc bạn có những quyết định đúng nhé....!

8. hophai980

hophai980 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    ko phải hồ lớn là nuôi cá ko bị dị tật đâu bạn ơi . hồi đó tôi nuôi con KLU trong hồ 150x60x60 ,lúc mua về dc 15cm dáng cá bình thường, nhưng mà nuôi dc 1 năm thì cá có vóc dáng hình chữ V

9. KiepSau

Thích đã nhận:
    2
    mình mới mua hồ củ lại 1 thành viên box thủy sinh 1m2*40*50 kính 8 ly vậy nuôi được chưa các bác

10. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn phải nói là nuôi cá nào cụ thể vì theo mình biết là nuơi cá tùy theo kích thước hồ chứ không phải bất cứ hồ nào cũng được,đặc biệt là cho cá rồng

11. KiepSau

Thích đã nhận:
    2
    loại nào rẻ nhất trong tất cả cá rồng,hix hix.Mình củng không có điều kiện,vả lại tập nuôi thì nuôi cá dỏm mới lên đắc được.

12. anh2nhawe

anh2nhawe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho hỏi mua hồ cá đó ở đâu vậy?bao nhiêu tiền?