Hồ thủy sinh đầu tiên của mình!

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi love_happy, 1/5/11.

1. love_happy

love_happy Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình mới tham gia vào diễn đàn Aquabird ^^. 3 hôm trước mới hoàn thiện cái hồ đầu tiên của mình làm. Post vào đây để xin ý kiến đóng góp của anh em. Hồ chưa có bố cục rõ ràng, chủ yếu là trồng cây và rêu để lấy kinh nghiệm trước đã !!!

Hồ 40x30x30
    Nền nuôi tép của Gex (vì mới làm hồ nên ko dám bỏ tép vào ^^)
    Sỏi trứng
    Rêu và rong gì gì đó mua ở tiệm thủy sinh, mình ko nhớ tên :(
    Lọc của Gex luôn:)

Show đây

Góc nhìn từ trên xuống cũng dễ thương ghê ^^

Và đây là rắc rối đầu tiên trong vòng 3 ngày.

Anh em cho mình ý kiến hen.

Đa tạ đã quan tâm :x

2. Takeshi Amateur

Takeshi Amateur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,220
    Khúc lũa bị vậy là do chưa được xử lí kĩ trước khi sử dụng và cũng ko có gì đáng ngại cả,thả cá vào là hết,rêu hại mới đáng ngại :D.cây trồng ra phía trước như thế sau này mọc cao lên là ko còn thấy lũa nữa,bạn nên chuyển vào cắm phía sau làm hậu cảnh :)

love_happy thích bài này.
  3. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Cảm giác hết sức hồn nhiên ... mà bể này có đèn không vậy bạn ?

4. love_happy

love_happy Member

Thích đã nhận:
    3
    Àh ha! Cám ơn bạn nha, hôm wa PM hỏi bạn nó nói là lũa ra gòn =.=". Ngộ thiệt :)). Còn cái dzụ cấm cây thì để mình trồng lại sau :p

Hả hả ? Hồn nhiên là sao ? Ý nói là mình cấm cây tùm lum là ta đó ha @@. Hehe, lu xu bu làm cái hồ có 1h thôi nên... trông nó "gà gà" vậy mà ^^. Mình chỉ dùng đèn màu thôi, không dùng đèn cho thủy sinh gì gì đó @@ ! Vì để gần cữa sổ! Có ánh sáng mặt trời chắc là đủ.

5. Woo-chan

Woo-chan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    bể quá hồn nhiên:devil: như bác trường thịnh nói:blushing:( hồi xưa mình y chang vậy:laughing:)
    bạn nên cắm những cây cao về đằng sau cây thấp đằng trước trông sẽ gọn gàng hơn.
    còn về đèn thì nếu muốn chơi TS thật sự bạn nên mua đèn dùng cho thủy sinh, còn ánh sáng mặt trời sẽ làm cho hồ của bạn bị rệu hại đó:(
    mua thêm vài 3 loại cây thấp nữa cắm đàng trước bạn nhé. nhớ cắm cây thì gom nó vào từng bụi chứ đừng cắm lung tung nó mọc sẽ không được đẹp.
    vài lời góp ý.

love_happy thích bài này.
  6. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Đó đó , hồn nhiên là như vậy , ai mới bắt đầu cũng sẽ qua một thời kỳ tương tự , dần dần theo dõi các diễn đàn và tu luyện lâu ngày thì hết hồn nhiên . Haha !

Woo-chan thích bài này.
  7. love_happy

love_happy Member

Thích đã nhận:
    3
    Àh... Ra dzậy hả @@. Hì Hì, ai biết đâu àh! Cứ tưởng khúc dạo đầu nên cấm thưa thưa ra cho cây nhận đủ ánh sáng, từ từ cây xanh tốt thì rút lên cấm lại thành 1 bụi. Hồ mình nuôi 25 con tép Red Cherry, 2 con ốc táo vàng, 2 con ốc táo đỏ, nên rêu hại mọc chắc ko nổi đâu há!!! Dù sao cũng là chổ để tạm. Nghe theo Bro woo-chan sẽ bổ sung đèn trong tuần này.

Từ từ ta sẽ thành quỹ thôi :))

8. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    rêu buộc trên lũa bạn nên lấy dây cước loại cước nhỏ ấy buộc chặt nó vô cành lũa thì sau 1 thời gian sẽ nhìn tự nhiên và đẹp hơn...chúc bác sớm có bể như ý

9. donzyn

donzyn Member

Thích đã nhận:
    4
    Nhìn hồ sạch và trong trẻo quá , để 1 thời gian rồi triển tép thôi , chúc bạn có bể đẹp