Hồ thủy sinh giá bao nhiêu thưa các anh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi CauBeCoDon, 18/10/08.

1. CauBeCoDon

CauBeCoDon New Member

Thích đã nhận:
    0
    em là người mới mong anh chỉ giúp em,và cho em hỏi nêu mua 1 hồ thủy sinh já chính kủa nó là bao nhiêu mong các anh hướng dẫn em:x

2. Vboy89_2000

Vboy89_2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hì nếu bạn muốn nuôi thủy sinh thì giá cả vô chừng lắm tùy vào khả năng của bạn thôi.có nhui làm bấy nhiu,nếu ít thì làm nền tự trộn trồng ít cây còn nếu khá thì nền boonbon hay ADA trồng cây đẹp như trân châu...chắc giá bèo nhất để làm hổ cũng phải cỡ 300-500k đó bạn.nếu thích thì bạn có thể tìm hiểu thêm trên 4rum các bài viết của mấy anh pro thì sẽ làm đc à.chúc bạn sớm có hồ thủy sinh như ý

3. newkingkamfa

newkingkamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu mua nguyên bộ hồ thì giá sẽ cao đấy bạn
    nếu yêu thích thì tại sao bạn ko tự làm 1 hồ cho riêng mình nhỉ?
    cần đọc các bài về phân nền, cây, lọc, ánh sáng. Đây là những thứ cần cho hồ thủy sinh. ở TP HCM thì những thứ này ko thiếu đâu. Nếu tự làm cũng khoảng từ 500k

4. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Mong các bạn không giao dịch mua bán trong topic hỏi đáp kinh nghiệm, mọi giao dịch có thể thông qua trung tâm thương mại hoặc hệ thống tin nhắn diễn đàn.
    Chúc mọi người vui.

5. MrDeVince

MrDeVince Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình cũng là người mới chơi nên hiểu rõ vấn đề của bạn, mình đã viết một bài về việc làm bể của mình này, bạn có thể tham khảo để tiện setup cho riêng mình. Chúc bạn sớm có bể đẹp. Bài viết của mình bạn có thể xem tại đây nhé http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=61005.

6. batrieu

batrieu Member

Thích đã nhận:
    0
    -Mod nên thận trọng và đọc kĩ trước khi vô nhận xét đều jì ,người ta là newbie vô hỏi giá cả để làm hồ thì có jì là sai đâu, bài viết đăng trong" người mới học chơi" là hoàn toàn đúng
    -Theo anh, nếu em muốn học chơi thủy sinh thì nên mua 1 cái hồ thủy sinh 4 tất 5 tất tầm 500k mà chơi để rút kinh nghiệm trước khi set up hồ lớn, rút kinh nghiệm từ bản thân anh, tự setup 1 cái hồ 6 tất vừa mất thời gian vừa tốn trên 800k mà chưa xong vì cây bị chết hết
    -Mod diễn đàn này kì quá, chắc chút nữa tui sẽ bị lock nick vì những lời ăn ngay nói thẳng của mình

7. rdoder

rdoder Member

Thích đã nhận:
    1
    bây giờ hồ của bạn là kích thước là bao nhiêu, bạn có điều kiện thì dùng phân ADA tiện lợi và dễ làm hơn mà tuổi thọ lại lâu hơn ( theo mình nghĩ thôi). còn giá cả tùy thuộc vào bạn chơi hồ lớn nhỏ thôi. chúc bạn thành công