Hồ treo tường của người mới!!!

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi Thành Nhân, 27/10/08.

1. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Chào tất cả mọi người!
    Mình đã xem và học hỏi A_E trên DĐ này lâu rồi nhưng chưa dám đem bể của mình lên vì sợ bị đâm chém "lòi ruột" :-S
    Hôm nay mạnh dạn gửi bài cho A_E chém chơi, vì "không muốn sống" nữa :laughing:hi.hi...
    Có gì mong các Bác góp ý dùm mình nhé! Cảm ơn mọi người trước...hi.hi..:D
    Kích thước hồ 81x41x18cm, không lọc, không CO2 hi.hi...
    Đây là hồ Treo tường mình làm cách đây 1.5 tháng,đang "nuôi" vì vậy chưa làm khung đỡ nên hơi xấu nhé!
    [​IMG][/IMG]
    Hiện tại như thế này, bị rêu quá chừng mà chưa biết cách trị...~X( mới bổ sung lọc(tự chế theo Bác Hovaten) và CO2.b-(
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Mong sự góp ý và hướng dẫn của mọi người để Hồ của E có thể đẹp hơn...
    Bổ sung thêm:
    Lọc:
    CO2:

2. tamthu

tamthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    756
    Mở hàng nhé!
    Chúc mừng hồ treo tường đẹp.
    Bố cục cây trồng và lũa ổn.
    Cố gắng trị rêu hại hồ sẽ đẹp hơn.
    Chúc mừng.

3. nguyenhuudanh

nguyenhuudanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Hồ rất xanh, nước rất trong, nói chung là ổn cả !!! cái lọc tự làm mà trông cũng gọn đấy !!!
    Chúc mừng :D

4. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Tổng thể là quá ok, kể cả việc làm lọc ngoài và CO2 xin chúc mừng bác, chỉ cần treo lên tường là hoàn toàn đẹp.

5. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Hi.hi... Cảm ơn các Bác nhé... Mừng quá trời... Cứ sợ mọi người sẽ chê... và chém bể hồ mất...thanks...

6. paopao

paopao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    105
    Quả bình CO2 chi tiết làm như nào Bác ơi, hướng dẫn từng bước kèm hình ảnh nhé ( thông cảm mới vào nghề). thank Bác nhiều nhiều

7. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Hi.hi... nói thật Bác đừng cười nhé, mình làm theo cảm tính thôi, cũng là công thức bột mì, đường và men rượu như trên đây A-E cho đấy. Mình cho 5 viên men, đường và bột thì cho đại vào. Mình để đó hơn 1 ngày là khí nó ra quá chừng luôn, bình nó căng muốn nổ rồi...hi.hi... :D
    Nói chung Bác đừng chú ý nhiều quá, cứ cho đường, bột và men rượu là chắc chắn có CO2 àh... Thân

8. thocuongts

thocuongts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Em thích cái máy lọc của bác. Hướng dẫn chi tiết đi.

9. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bạn là tay mơ rất khéo tay, hồ bạn làm đẹp, nước trong , hiệu quả từ bộ lọc tự chế, lọc chế cũng pro, bình co2 cũng tự chế, bạn chế thêm bình nước lọc khí gar cho co2 trước khi khí vào hồ sẽ tốt hơn, ( đã có hướng dẫn trên 4r ) để chống nổ xì bình do áp lực khí quá mạnh bạn, có thể chế 1-> 2 bình nối với bình lọc theo nguyên tắc bình thông nhau, các đường dẫn nước đầu xuống sát đáy => khi khí co2 ra mạnh sẽ đồn sang bình lọc ép nước từ bình lọc sang binh giảm áp 1-2 cho đến khi cân bằng áp lực trong các bình do đó hiện tượng nổ xì sẽ không xảy ra ,dùng như vậysẽ yên tâm hơn. bạn có chế máng cho đồng bộ tự chế không ? CHÚC MỪNG BẠN !

10. vuongvnn

vuongvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    rất là đẹp.. bác cho em hỏi thêm bác dán cái hồ treo tường này hết nhiu $$$ vậy.. em cũng đang mún làm 1 cái. :D

11. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Bể của bác đẹp thế này bị rêu mà bác chưa biết cách xử à? Bác thả hộ em khoảng 2 con bống là xong.

12. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Hi.hi... Mình cũng nghĩ cái cách mà bạn nói rồi nhưng thấy nó lục cục lòn hòn quá ( 3-4 bình) đang tính mua cái bình nhựa nào có vỏ cứng và dày như bình sịt thuốc rầy(giống A nào trên DĐ đã làm) để chế và gắn luôn đồng hồ trên đó luôn hi.hi... Đúng là cái máng mình cũng tự chế luôn để mình up cái máng cho bạn xem nhé!!!
    Mà nói chung cái hồ này mình cũng tự xử luôn hi.hi...
    Cảm ơn Các Bạn quan tâm!!!:x

13. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Máng đèn tự chế của mình đây:
    Mình lượm lại mấy tấm format vụn của người ta rồi làm, chịu nhiệt rất tốt, không biến dạng gì cả và dễ dàng cắt dán nữa...:D
    To Vuongvnn: Mình dán cái hồ này cũng lâu rồi bạn( gần 1 năm rồi quá hi.hi..)
    Giá lúc đó theo kich thuoc 8mm-81x41x18 là 160.000đ. Còn bây giờ o rõ...

14. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Nhân tiện, Các Bác cho E hỏi mấy loại cây nào mọc chậm vậy??
    E đang tính thêm hồ mới nè... nhưng mấy cây trong hồ này mọc nhanh quá ah... Tiêu thảo cũng mọc chậm phải không mọi người??
    Cảm ơn mọi người giúp đỡ...:x

15. banghoi

banghoi Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Cây rong dài loằng tờ ngoằng đó là cây gì vậy các bạn? Cỏ cọp nó có dài ra được như vậy không?

16. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Nói thật với A là Mình o biết tên nó, vì nó tự có trong hồ cũ bỏ hoang của mình đấy!!! Mình thấy nó mọc nhánh ra từ bụi cỏ gì nhỏ nhỏ phía trước lũa trong hồ đấy! Không biết có phải thiếu sáng nên mới phát triển thêm loại cỏ mới không nữa...:laughing: Thân!!!

17. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bạn muốn trồng cây chậm lớn thì chọn tiêu thảo đúng rồi, ngoài ra còn có dư ơng xỉ, ráy, choi, cố tinh thảo, các loại này cần ít dd và không đòi hỏi as mạnh.

18. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Cảm ơn A tư vấn, đang cắt kiếng làm hồ lớn đây...:D