hồ vừa xong.wellcom

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi tonybombi, 21/10/08.

1. tonybombi

tonybombi Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    60
    mấy a đập cái hồ này dùm e chút nhé
    nền lí vũ hồ d1m-50-50 gần hết chất đem lên quất cho 2 túi tracatu,2/3 bao tribat,1/2 bao contrungđỏ,1 nắm dyramic,làm được hồ 1m,và hồ này còn dư phân chắc hồ 50 vuông luôn quá
    cây trên hồ hiện có trân châu nhật,riêu 2 loại,sương sỉ sừng hưu,thuỷ cúc,hòang hoang thảo,trung liểu,.....
    hồ làm lút 8h00 cho nước vô cấm cây luôn xong lút 11h30 diện tích hồ d60-c40-r40,cái chụp bằng cùi bắp luôn ó....
    mấy a đập dùm e 1 cái nhe,thank
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [URL=http://imageshack.us][IMG]
    [URL=http://imageshack.us][IMG]http://img363.imageshack.us/img363/711/image390rl8.jpg[/URL]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    sau khúc lũa
    chụp chính diện
    [​IMG][/URL][/IMG]

Last edited: 21/10/08
  2. purple_forest

purple_forest Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn xài máng đèn dân dụng của Việt Nam phải không, mình cũng xài loại đó, sơn đen lại trông đẹp. Hồ mới trồng nên chưa nhận xét được nhiều, mình nghĩ nên thêm cây hậu cảnh, trông còn còn trống trải quá
    Chúc bạn mau có hồ đẹp

3. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Lấy khúc lủa ra đi, xếp vài viên đá vào chơi toàn cây cắt cắm cho nó sinh động trong phòng làm việc ông Bomby ơi.À quên hình như chưa có lọc hả? chạy đi mua gắn vào đi Bomby ơi.

4. tonybombi

Thích đã nhận:
    60
    hehe chưa có rảnh đi mua nữa a ui,khúc lũa này là kì trúng đấu giá đó a,có thể bổ xung thêm đá dưới góc cây thì được
    cái này e k để trong phòng làm việc,mà để chổ sa long khách ngồi ngay sảnh đó a
    cái đèn này là đèn óp trần đó bạn ui,tại mình để trong kho,k có đèn,nên quất cái đèn này chụp đại cái để pó lên cho vui,cây thì mình lấy ở nhà lên cấm đại,nhìn cho có cây chút,sẻ bổ sung thêm cây nhiều lắm
    thank a em,ráng đập nhiều chút síu,để mình mở rộng tầm nhìn 1 chút :-* :-*

Last edited: 21/10/08
  5. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    hồ nhìn cũng chưa có bố cục gì cả, gốc cây dùng để ươm rêu thì để vậy nếu không thì tháo bớt rêu ra đi để vậy mốt nó ra nhiều nhìn rối lắm và không hợp với bố cục cây cắt cắm nếu có thể thì lấy khúc lũa ra luôn như A Hoàng nói và chỉ sd đá thôi hoặc lủa chĩ cột dương sĩ thui không cột rêu.

6. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    nền dốc ngược mất rồi...mirror lại sẽ hợp lý hơn...hồ trống wa'..theo tớ thì khúc lũa này nên dặt ra giữa cột dương sĩ vào ...đôn nền lên...xếp đá xung quanh...nền trải thảm rêu hoặc chân trâu bò...^^...chuc bác cso hồ đẹp

7. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Hồ bạn đặt lên bàn quay để ngắm 2 mặt, thì bố cục khó đây, được 1 mặt này dễ hỏng mặt kia. Theo mình bố trí thêm lũa vao rồi dùng toàn dương xỉ với ráy dễ ngắm 2 chiều hơn.

8. Rabbit29

Rabbit29 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo hình 1 mình thấy khúc lũa nên xoay ra ngoài 1 chút. Vì khúc lũa của bạn có 1 nhánh cây đâm thắng trực diện ra ngoài nên khi xem cảm giác rất khó chịu . Về cây cối thì ít quá ., bạn nên trồng cây theo cụm (bụi). chỉ cần vài loại cây thôi không cần phải nhiều loại đâm rối thêm. .Nền bạn tạo độ phía sau khúc lũa bên tay trái cao lên và đổ thẳng ra ngoài thử xem sao. bên phải giữ nguyên nha. Vài dòng góp ý có gì không phải bạn bỏ qua nha. Chúc bạn mau có hồ đẹp.Thân

9. slamander

slamander New Member

Thích đã nhận:
    0
    bố cục bể không có điểm nhấn. Nên thêm mấy cục đá tổ ong ấy và thêm ít rêu. Em mới zoo diễn đàn nên chưa biết gì nhiều mong anh em thông cảm nha =_=!

10. tonybombi

Thích đã nhận:
    60
    huhuhu sao mà sui sẻo thế này,hồ vừa làm xong mà k để ý,cứ thế là hôm nay nước chảy mất tiêu hết rồi,tại cái hồ để không lâu quá,từ khi mua tới giờ hơn 1 năm rồi chưa sài,chắc keo chết mất òi,giờ phải ngồi xúc ra bắn keo lại đây(tại cái tội lười k chịu ngâm nước trướt khi làm)huhuhu

11. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Vậy là Bác phải mất toi ngày chủ nhật rồi. xin chúc mừng hồ bác phải làm lại nha.

12. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Cho tớ phang một phát nhé: Tớ thấy bố cục không ổn , vì thế nó hơi chống chếnh.Nếu là tớ :tớ bố trí cây theo kiểu vòng cung.Nhìn bể rộng hơn.Cho một vài cây nhỏ trước mặt tiền.một vài viên đá vân-gần lũa ấy sẽ tạo dáng cho bể quyến rũ hơn( như là bọn con gái/trai làm màu ) ý mà.Còn vài em secam nữa ...
    Thân.Chúc Vui,có bể đẹp

13. bingpham

bingpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hehe ! gần tết bận ! lâu quá ko lên mạng cũng ko gặp đại ka cùng các anh .......
    hôm bữa đi về tới h - em ko lên mạng luôn . làm đầu tắt mặt tối
    hy vọng hôm nào gặp lại các anh tại số 1 thích quảng đức nhé
    àh cho em xin lại số dt đi hôm nào rảnh ae mình ra đó chơi anh