Hóa chất kích mầu cho La hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi GHT, 29/6/06.

1. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Hôm nay mình đi dạo vòng vòng qua mấy hàng cá cảnh mình thấy tại cửa hàng cá Xuân Trung có bán loại hóa chất kích màu cho cá la hán và cá đĩa, loại này hình như trộn vào với thịt bò hoặc tim bò băm nhỏ cho vào ngăn đá tủ lạnh và cho cá ăn lên màu rực luôn nhưng không biết có hại cho cá không? Hộp kích mầu đó bán 250k/lọ bé bằng cái chén hạt mít thôi, của Trung Quốc sản xuất. Có bạn nào dùng loại này chưa vậy?

Last edited: 29/6/06
  2. hoanganh

hoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Tiệm ấy ở chỗ nào đấy bạn GHT ơi? Ở HN phải không? Hóa chất thì chắc là không tốt rồi mình nghĩ vậy tự nhiên thì được bền hơn

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Tiệm bạn thuốc kích mầu (Không phải bán cá kích mầu nhé) tại 66B hàng khoai - Han.
    GHT cũng nghĩ là để tự nhiên thì hay hơn. Nhưng không biết thức ăn khô họ có cho bột đó vào hay không nhỉ. Lọ thức ăn có in hình em Hồng két ở ngoài cá ăn vào cũng đỏ lắm nhưng mình trông nó cứ rởm thế nào ấy.

4. hoanganh

hoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Mình cũng nghĩ thế. Dùng lâu dài sợ có hại. thoi cứ cho ăn thúc ăn tự nhiên cho chắc ăn bạn à

5. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hình như nó là bột màu mà,dùng pha trong thịt bò cho cá ăn.Ở HCM bán lẽ 12k 1g