Hoa hướng dương

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm chăm, trồng cây cảnh..' bắt đầu bởi VetHK, 3/5/08.

1. VetHK

VetHK Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình tìm trong 2 trang của Box này không thấy có topic nào về loài hoa này cả,ngoài 1 topic bị chuyển :|

Nên lập ra để những ai yêu thích hoa hướng dương có thể vào đây bàn luận :)

Trước tiên mình muốn hỏi xem ở HN có chỗ nào bán nhiều hạt giống hoa không (trong đó có hoa hướng dương)

2. NGOCUONG

NGOCUONG Tẩu hỏa vì lan

Thích đã nhận:
    685
    Nếu bạn ở Tp.HCM thì mình có thể chỉ bạn ra đường Phạm Văn Hai. Nhưng bạn ở HN thì mình bó tay.
    Bác nào cùng sở thích với bác này có ý kiến đi nào, còn mình thì thích hạt Hướng Dương rang hơn. hìhì

3. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    bạn lên Hoàng Hoa Thám,Chợ Mơ hoặc vào Chợ Hà Đông rất nhiều hoa và hạt giống cây đó.
    chúc bạn kiếm được nhiều hoa.
    thân!

4. VetHK

VetHK Member

Thích đã nhận:
    0
    Ồ cám ơn nha, hóa ra ở Hoàng Hoa Thám cũng có à :)

5. tuanhung

tuanhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hoa này mình thấy 1 là các nhà vườn có bán theo chậu. 2 là gói hạt giống của Thái mua về gieo. Ở Hà Nội chắc ra Hoàng Hoa Thám khúc chợ Bưởi chắc là có

6. tunglam

tunglam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Cũng đơn giản thôi, hạt hướng dương mà chúng ta rang lên ăn, nếu đem gieo sẽ ra cây Hướng dương thôi. Tuy nhiên vì là Hướng dương cho hạt nên cây cao, to . Khi cây ra hoa đẹp thì cũng phải cao 1,8-2m.
    Ngoài ra có rất nhiều giống Hướng dương lùn rất đẹp, cây chỉ cao 25-30cm nhưng đường kính hoa có thể đạt tới 14cm. Các bạn có thể đến 59C Nguyễn Khắc Hiếu (Hà Nội) để mua loại hướng dương này.