Hoa La HÁn Or CÁ ChỌi.......?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tamthuong312, 7/12/07.

1. tamthuong312

tamthuong312 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sự tình là như thế này đây
    Em mới mua 2 em King Kim Cương Size cỡ 2 ngón tay . Khi mua về em thã ca 2 chú vào 1 cái hồ 1m2 ngan gương .Sáng hôm sau thức dậy thấy 2 con ỏ chung với nhau 1 ngan hồ .Sự việc nghiêm trọng là cả 2 con thân thể đều tả tơi đuôi và cờ trên, dưới rách gần hết ,Vảy thì mất khoãng 1/3 cơ thể em muốn hỏi mấy bác có kinh nghiệm liệu cá em có hồi phục như ban đầu dc ko ? và vảy cũa nó co lên lại dc ko? Xin mấy pro chỉ giáo < ai trả lời bài này sẽ là PRO LA HAN > :p thank truoc nha ...:p

2. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    thấy thương quá nhưng đừng quá thương tâm nhé ,việc bây giờ là ngăn kiếng chêm cho chắc nhé ,bạn ra cửa hàng mua thuốc sát trùng vừa trị nấm luôn(bendol) (đọc kỹ hướng dẫn ) cho thêm muối và hai ngày thay nước một lần ,thay một phần ba hồ là được là được khoảng ba tầun là bình thường ,chúc cá bạn mau lành .hi

3. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    :D bạn tự trả lời nhé ! còn tùy vào mức độ thương tích chứ ! nói chung chung quá ! ai mà trả lời cho bạn được ! tất nhiên là sẽ phục hồi ... nhưng có mức độ !

4. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    phục hồi được chứ nếu bạn biết cách chăm xóc giử hồ cho sạch để tránh nhiểm trùng,cá sim đá nhau còn dử hơn hồi xứa làm gì có thuốc chỉ cho muối rồi chôn xuống đấy để dưởng củng lâu là hết nói gì la hán,tại bạn thấy quan trọng quá đó thôi

5. Lahan_123

Lahan_123 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Yên tâm đi không sao đâu, vây thì khoảng 3,4 ngày là mọc lại gần như cũ, còn da với vẩy thì lâu hơn khoảng 1,2 tuần. Cá mình còn rụng hết cả răng ấy chứ.
    Vấn đề bây giờ là hết sức cảnh giác với nấm. Hàng ngày phải quan sát kỹ để xử lý kịp thời.
    Phòng chống bằng nhiệt độ, muối, giữ nước sạch, cho ăn ít đi.

6. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    sau cơn mưa trời lại sáng, ngăn đôi hai em nó ra và điều trị chúng cho hợp vệ sinh là ok.