Họa mi bị đè

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi pham quang vu, 13/5/12.

1. pham quang vu

pham quang vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    86
    Bạn em có con mi hôm trươc cho đi giao lưu nó hót mạnh lắm đấu cả buổi sáng luôn ,để 1tuần sau cho đi găp lại nó không hót nưa ma chỉ đưng nghe, vê nhà nó lại hót bình thường vậy con mi này có phải bị đè không các bác?:laughing:

cuongquephong thích bài này.
  2. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    bị tuột lửa thôi, chắc trong 1 tuần vừa rồi pác chăm k tốt. về chăm kỹ lại, cuối tuần xách ra chơi lại ngay.

cuongquephong and pham quang vu like this.
  3. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Chẳng sao hết, thế mới là chim HM, đẳng cấp như đội bóng Barcelona thắng như chẻ tre ấy bỗng dưng gặp a Chelsea tịt ngòi luôn.
    Thế nên chăm nuôi tốt thì sẽ ok thôi mà, trừ khi cho đánh thua te tua...Chắc nó lắng nghe vì muốn học con kia có giọng ve gái hay và lạ đó...hihi

4. QuangDT

QuangDT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Tớ kể câu chuyện này nhé. Hồi tớ đi lên Lào Cai bẫy my. Tớ có con mồi rất căng treo đâu hót đó, đảo giọng, người cong hình tôm. Giao lưu chọi, hót trên sapa là có tiếng. Rồi một hôm có một cao thủ nuôi my chọi rủ đến nhà giao lưu. Nhà bác này nuôi my mái chọi đã ghép. Chim mình ko có mái, nên hôm đó đánh còn ko dám xuống cửa công, mà chim mình là chim chọi, có lực và giọng. Qua câu chuyện này chắc bạn hiểu nhiều chuyện hihi.

5. pham quang vu

pham quang vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    86
    Cám ơn 2 bác coctia va QuangDT vỉ có những sư so sánh hay và thú vị làm cho em hiểu phần nào về chim họa mi .Vì mới chơi nên những gì chưa biêt em cứ mạnh giạn hỏi thật ,có những câu có thể là ngô nghê mong các bác đừng cười mà tận tình chỉ bảo em cám ơn nhiều .