Họa Mi bị sưng chân ( help )

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi vietboy, 27/6/12.

1. vietboy

vietboy Member

Thích đã nhận:
    2
    chào các bác ... em có nuôi 1 chú họa mi thời gian gần đầy thấy chân chim bị sưng to lắm lúc đầu là 1 chân bây giờ lan ra thành 2 chân rồi , giờ chẳng biết làm sao , mong các bác giúp đỡ em , hình em nó đây ạ

nghiepcp thích bài này.
  2. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    ảnh chụp không thẩm mĩ tí nào!!! Cái phông ảnh là cái gì zdậy???

cuongquephong thích bài này.
  3. vietboy

vietboy Member

Thích đã nhận:
    2
    híc ... đó là bao tay bác à em bị nó mổ 1 lần chảy máu tay nên sợ đeo bao tay cho an toan đó mà ... em có phải thợ chụp ảnh đâu mà phải có thẩm mĩ bác , em nghĩ cái quan trọng là để mọi người nhìn thấy rõ tình trạng của chim em là okie rồi keke

4. chimchichchoevt

chimchichchoevt Member

Thích đã nhận:
    1
    Sao trông giống như gà chọi bị sưng cù bàn thế nhỉ gà chọi mà bị thế còn khó chữa thì chim HM có chữa được không các bác ơi.

5. Concago

Concago Well-Known Member

Thích đã nhận:
    140
    Ông bà ta có câu " Chó liền da, gà liền xương" chim bạn có thể bên gà gọi là sưng cù bàn, nhưng theo tôi chim bạn bị chấn thương ở bàn chân do chim hoảng nhẩy loạn xạ => chấn thương hoặc chim bứt dứt tự mổ vào chân, chung qui là bị chấn thương bàn chân và nhiễm trùng. Hiện mình cũng có chú mi bổi bị như bạn sưng chân trái to và nặng hơn bóp nhẹ chảy mủ vàng + máu đỏ, lúc đầu mình ko biết tắm em nó thường xuyên thì tình trạng tồi tệ hơn. sau đó mình không tắm nữa, mình dùng thuốc tím bôi em nó thường xuyên và kết hợp uống thuốc kháng viêm ngày 1 lần và Achoay tan máu bầm. Bây giờ thì em nó bay nhảy tốt, vết thương xẹp và đỡ hẳn.

chim canh thích bài này.