Họa mi bị u ở vai cánh !

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi hoa_mi, 14/9/08.

1. hoa_mi

hoa_mi Member

Thích đã nhận:
    2
    ~X(Các bác trong diễn đàn chỉ giúp em với. Em mới được cho 1 con mi bổi, cũng nhát người lắm. em cho nó tắm và thấy trên vai cánh nó có 1 khối u nổi hẳn lên, rất to. đã bác nào thấy người bị bệnh gút chưa ? Sưng hết khớp ngón tay lên ấy, ở vai con mi này cũng thế! như vạy là nó bi sao hả các bác, bình thường nếu ko cho tắm sẽ ko nhìn thấy vì lông che đi rồi. bị như thế có chữa được ko ? mong các bác chỉ giáo

KtsBim thích bài này.
  2. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    _hoa_mi thân mến , bạn theo dõi khi em nó quạt cánh có bình thường không nếu bình thường thì không sao vẫn chơi tốt còn nếu em nó quạt cánh mà thấy khác thường thì thành tật luôn , sở dĩ như vậy là khi người ta bẫy bắt nó nên bị trật khớp , nếu bạn chơi hót cho đỡ giền thì vẫn ok .thân

KtsBim thích bài này.
  3. akayhg

akayhg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    Bây giờ nó vẫn ăn và hót bình thường chứ?Nếu khong có biểu hiện đau đớn gì thì nó khong bị sao đâu, đây là nốt ruồi tướng đấy. Bạn cố chăm cho tật tốt vào qua vụ lông này sẽ thành danh đấy.

KtsBim thích bài này.
  4. tran_huu

tran_huu New Member

Thích đã nhận:
    3
    Lưu dung có cái u ở lưng làm đến chức tể tướng đó bạn, cứ theo đó mà suy ra thì chim của bạn đúng là quý tướng rồi, chúc mừng bạn nha:))

KtsBim thích bài này.