họa mi bông nhờ mọi người tư vấn giúp!thanks.

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi huamei, 30/9/12.

1. huamei

huamei Active Member

Thích đã nhận:
    139
    Hôm qua rãnh nên chạy lên chơ chim CaoYang chơi.tự nhiên gặp ngay 1 em mi bông,hic,mê ghê mà ko mang ve VN dc.ngồi ngắm hoài.cũng ko biết con này bên VN giá thế nào để mua.chủ bảo hành 10 năm bông(kinh zi) nếu mùa sau ko bông mang ra trả lại.giá nó cung ko mắc lắm.hic.ai ranh thì tư vấn giúp thể loại này.mình có quay clip nhưng bên này ko vào youtube up đc(china cấm).sẳn tiện up cho mọi người xem vài ảnh về chợ chim bên này.(con mi ở dưới là của mình. ở Quý Dương.hôm đi xem xong mua luôn,đấu 5 trận thắng 5.đang thay lông.)
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

mình sẽ làm vài ký sự bên này rồi up cho mọi người xem nhé.see you soon!!!
    --------------------------------------------
    phuong shanghai china
    008615221708091.

2. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    quá hay bác ah con này mà về vn chắc cũng không dưới 10 củ.con mi đá của bác thi quá đẹp đầu mắt mỏ không chê đc bác bên Trung Quốc ah nhìn lồng và cóng cái gì cũng đẹp giá thì chắc cũng tương đối nhưng về đến vn thì.....giá toàn trên trời

3. Duong_choelua

Duong_choelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    234
    bác ở bên đó nghiên cứu công thức cám chim của họ như thế nào rồi phổ biến cho ae bên này biết nhé. bên đó nhiều cửu âm chân kinh lắm, bác ráng nghiên cứu để ae mình bên này phát triển nghề chơi nhé.

4. huamei

huamei Active Member

Thích đã nhận:
    139
    oh,cảm ơn mọi người.mình bên này cũng mê lắm.giá cả cũng phải chăng.1 con bổi tầm 100-400 te(330-1,3tr).(chim Quý Dương,lông đỏ thẩm,tướng to con trên 70g).vậy chắc ra trả giá rồi mua nó.nếu VN giá vậy thì bên này re hơn nhiều.cố gắng đi đường tàu mang về VN vậy.mình cũng ko biết bên này cho ăn gì,vì toàn đi mua thôi,cũng ko có time làm. sẽ tham khảo giúp mọi người.thanks.

hungdbp, Trung-SG and bihallow like this.
  5. ductronglc

ductronglc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    bác ở bên đó học hỏi nghiên cứu cách họ làm cám rồi chia sẻ cho a e. quan trọng là cái đó ấy chứ. Chơi thân với mấy anh bạn chim TQ xem có học hỏi được cái hay cái đẹp về thú chơi này ko bác.

cuongquephong thích bài này.
  6. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    bác đi tầu về hà khẩu rồi từ hà khẩu đi đò 10 phút là sang việt nam.bác mang gì về trả được trừ ma túy. mình thấy trên youtube vẫn úp chim trung quốc lên đấy thôi.bác xem bên đấy có bán thuốc dành cho mi chọi không, nếu có nhờ bác mua vài lọ

7. huamei

huamei Active Member

Thích đã nhận:
    139
    oh.cảm ơn bạn nhiều.mình ở tận shanghai nên rất mệt.trước h chưa bao h đi thế,nhà tận sài gòn.toàn bay thôi.nếu thế thì chịu khó vậy.

8. ductronglc

ductronglc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    Có về bằng đường hà khẩu gọi mình ra đón nhé, mình xách hộ mấy cái lồng chim cho chứ ko bác xách 1 mình thì vất vả lắm. he he. đùa tý chứ ở thượng hải mà về bằng đường hà khẩu có mà phát ốm ra à. máy bay bay thẳng vèo phát về nhà ko sướng hơn à.

cuongquephong thích bài này.
  9. huamei

huamei Active Member

Thích đã nhận:
    139
    hic,cảm ơn bạn nhiều.nếu bay máy bay về Nam ninh xách chim dc thì ok.đi tàu chắc chết.thấy nó đẹp quá,giá nó cở 2000 tệ.mua cũng đc.vậy chắc bb nó thôi.đi kiểu đó chết mất.

10. chiencp

chiencp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    549
    nếu bác muốn đi máy bay mà cầm dc chim về thì bác phải xin giấy chứng nhận kiểm dịch thì ngta mới cho chim lên máy bay bác ạk...!

11. huamei

huamei Active Member

Thích đã nhận:
    139
    uh,hôm trước cũng mua 2 con về nuôi cho vui,về VN để lại cho thằng bạn nuôi hộ,thằng nhật bản này ko biết nuôi,1 em chết ,1 em xổng.hic.h đang co 3 con mới mua,cung tốn thêm cả đống tiền nữa.mệt ghê, vì mê quá.sang dậy ngồi nhâm cà fe nghe chim hót cũng vui.buồn buồn cho nó làm vài hiêp cũng thích.

12. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    đúng là như bác này nói hĩ nhìn em họa mi bông không chê đc bữa cũng có 1 người bán con này bên 5s hình như giá tren 18tr con này việt nam là hàng độc chim quá chuẩn

13. akayhg

akayhg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    Chim đẹp đó Pác mua về bên này chơi là ok!

14. huamei

huamei Active Member

Thích đã nhận:
    139
    con này bên đây bán gần 9tr.hôm đi xem muộn quá nên chưa nghe nó hót thế nào.mà mua thì mang về cả 1 vấn đề nan giải. hôm đó mình mua 4 con này nè.2 con đầu mẫu đá.giá hơi cao,chim đã ra trận,mình có theo giỏi 1 trận nó đánh thông lồng tại Quý Dương(con số 2),sau đó hỏi giá và mua luôn, 2 con dưới bổi dưới cùng mua ở shanghai,dang cũng ok,to con(500 tệ 2 con). mời anh em kinh nghiệm đánh giá giá giúp.thanks.
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

15. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Chào bạn! Bạn có thể cho hỏi mấy lồng vuông bạn đang nuôi chim ở bên TQ họ bán bao nhiêu một cái vậy??. Bạn có thể cho mình xin kích thước và chụp kỹ về lồng đó được không. cám ơn bạn nhiều

16. chiencp

chiencp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    549
    con số 2 nhìn chất quá... lồng này nhìn giống lồng ép mộc của chào mào..hihi

17. huamei

huamei Active Member

Thích đã nhận:
    139
    con này mua ở Quý Dương bạn,đành thắng xong hỏi mua luôn.cái lồng này ko phải bổi đâu.ở bên này tùy khu người ta dùng lồng khác nhau,shanghai tìm 1 cái lồng tròn hơi khó.chơi toàn lồng vuông,khuyên cũng vậy.lúc đầu cũng tương vậy nhưng ko phải.ở đây thuần bổi gì cũng ở trong lồng này cả.

18. akayhg

akayhg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    Sao Pác k mua con Mi mơ về chơi cho độc? Tôi thấy thik con đấy hơn!

19. huamei

huamei Active Member

Thích đã nhận:
    139
    mang về VN thế nào?mình mua nhiều quá,về VN để lại chết hết.hôm trước chết hết rồi.

20. Duong_choelua

Duong_choelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    234
    bác xem thử sao bên đó nuôi chim đánh thông lồng hay vậy mà ko cần mái. nước nuôi cám bã như thế nào.nhiều thứ để học lắm, mà chim bên đó đẹp thiệt, chất mắt con nào cũng tối sẫm chắc do nuôi đẻ, ở sài gòn đường thành thái cũng nhập chim TQ về nhiều nhưng đa phần là chim bị lỗi..cụt móng.. chừng nào bác về sài gòn thì alo em nhé, ae mình càe giao lưu.e ở quận tân bình.