Họa mi chân vàng mỏ vàng hót thế nào ?

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi Amater columbia, 31/10/08.

1. Amater columbia

Amater columbia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Các bác cho em hỏi họa mi chân vàng mỏ vàng có hót hay hơn họa mi thuờng không ?

KtsBim thích bài này.
  2. vuong2003

vuong2003 Member

Thích đã nhận:
    12
    cũng vậy thôi, họa mi có con hót hay có con hót dở. Nói đến mi chân vàng mỏ vàng là vì nhìn như vậy thì nó đẹp chim và loại này cũng ít hơn. Thêm 1 đặc điểm là lông loại này cũng vàng hơn không đen như các dòng khác

KtsBim thích bài này.
  3. Nguyên Nam

Nguyên Nam Guest

Mình nghe nói giống chim có mỏ vàng chân vàng lông vàng có nguồn gốc từ Lạng Sơn có giọng hót hay hơn các vùng khác không biết có phải không, mong các bạn chia sẻ, cám ơn nhiều!

4. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Mình chỉ nghe bít HM Lạng Sơn lông vàng đỏ hơn, to chim HM các vùng khác thôi chứ mỏ vàng chân vàng thì tùy từng con thôi bạn à. Còn giọng hót HM LS hay hơn các vùng khác thì mình cũng không dõ lắm. Các tiền bối nào nhièu kinh nghiệm hãy chỉ giáo cho anh em. Thân cảm ơn !

KtsBim thích bài này.
  5. Hung_yeu_hoa_mi

Hung_yeu_hoa_mi New Member

Thích đã nhận:
    2
    ko hẳn vây đâu bạn à.họa mi vùng nào cũng như nhau thôi,chỉ cần bạn chọn được em hay la được ah.chuc ban sơm có em mi hay.bye

KtsBim thích bài này.
  6. haivinh

haivinh Active Member

Thích đã nhận:
    53
    màu sắc đâu có quyết định đến giọng hót hả bạn.nó chỉ làm cho nhìn mi đẹp hơn mà thôi.nhưng theo mình thì mi vàng nhìn yếu yếu thế nào ấy.để hót thì ok

KtsBim thích bài này.
  7. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    Hix Hix nhiều bác chưa biết tiếng chim HM LS rồi chân vàng óng mỏ vàng óng như quả chanh chín ....nó hót là số 1 đó các bạn ạ ...còn chim chọi thì không biết được ....nó như người của mình đó mà ....tại sao bạn không làm được ca sĩ mà người khác mới làm được ....

KtsBim thích bài này.
  8. Maidungcp

Maidungcp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    mình cũng thấy chim lạng sơn hót cũng hay nhiều con choi tốt, chỗ mình một thời cũng rất thích dòng chim đình lập giáp lạng sơn

KtsBim thích bài này.
  9. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    Chào bạn, họa mình chân vàng mỏ vàng nhìn thì đẹp rồi nhưng mò vàng chân vàng chưa chắc là Lạng Sơn nha còn tùy thuộc bộ lông nữa. Một chú chim mà muốn hót hay thì bạn phải đêm đi dợt thường xuyên lên, vì ra đó chúng học giọng những con khác. Giống như ở tự nhiên mỗi con chiếm 1 quả đồi khi có đội thủ khác chúng bắt đầu đấu giọng hót hay đó là màn chinh chiến. Sau 1 hồi như vậy con nào thua thì đi sau vào rừng đi tu luyện sau này mới quay lại giành lại lãnh thổ. Qua đó mình thấy được muốn chim hót hay bạn phải chịu khó đi dượt cho chim nó lên bạn nhé. Chúc bạn có chú chim hay :):)

KtsBim, langque and tiencuong like this.