Họa mi chiến Nghệ An, mời AE ném đá.

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi trungphuonganh, 25/12/11.

1. trungphuonganh

trungphuonganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    208
    NHƯ mình đã hứa với tất cả anh chị em trong diễn đàn...tình hình là em này của em mới song lông lá chưa được hoàn thiện lắm...hôm nay ngày đẹp trời nắng ráo mặc dù cái rét nghệ an 14 độ c=P~ nhứng cũng không ngân cản được em và em sin được show hàng .
    Tieu sử bản thân: cách đây 6.5 năm được đánh tại vùng đá bạc (quỳnh lưu) nghệ an.đã đi đánh ko dưới 90 lần trong 4 năm ròng...Sơ yếu lí lịch: mắt méo- móng mèo(7 năm trời chưa phải mài móng:x em yêu nhất món này-chân to và dài- ngực nở- lưng gù- khi hót dáng của em rất điệu bộ đứng thẳng như thước,,đã 2 tháng rồi em chưa dám cho nó hót hét gì hết vì để nuôi dưỡng lông mà:-S nên cũng ngẠI KHOE vì xấu quá:D...qua đây cũng mong tư VẤN từ các cao thủ chọi mi trên toàn việt nam..1 lần nữa chúc sk a c e năm mới an khang thịnh vượng--ra tết em sẽ quay cờ líp chọi trận với thằng bạn của em cho các bác xem lối của em nó...:x

[video=youtube;rRPBFXKJeuU]http://www.youtube.com/watch?v=rRPBFXKJeuU&feature=g-upl&context=G21e7b85AUAAAAAAABAA[/video]​

2. No_name

No_name Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    wow, vậy em mi đã lên đc trưởng lão rùi... mừng bạn có tri kỷ nghen....

3. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    Hì hì ăn thua gì bạn còn rất nhiều người còn hơn mình ấy chứ...đang còn một e nữa cũng chiến tạm ổn hót cả ngày nhưng vẫn chưa song lông.hi vọng sẽ cùng đc giao lưu với anh em trên lãnh thổ vnam

cuongquephong, KtsBim and chimbochao like this.
  4. suhamvui

suhamvui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,089
    lâu lắm mới có bài hoạ mi của thành viên chất lượng thế này. Đánh 90 trận là một con số rất khủng, trong đó có bao nhiêu trận thắng vậy bạn?

5. chunglottevn

chunglottevn Member

Thích đã nhận:
    18
    Trông em nó khủng ghê, cơ bắp ra trò đấy. Bác có bí quyết nào chỉ em với? Thanks bác.

KtsBim thích bài này.
  6. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    hầu như là thắng bạn ah...duy chỉ một trận(ko tiện nói) tự mình cảm thấy đau thương và tàn sat chim quá nên mình sin rút lui vì: đầu tọc hết chảy máu.lông rụng sạch ko còn cái nào nếu để cho nó đánh tiếp trận đó thì mình sẽ cảm thấy mình có tội với nó nên mình rút lui vÀ TỪ ĐÓ mình cũng thề từ bỏ chọi chim vì sao??? vì phải 2 năm sau thì chú chim mới lại sức và bộ cánh mới được

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:15 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:13 PM ----------

chẳng bí quyết gi đâu bạn ah...cám cò bavi+thằn lằn+ít dế là ok thôi...chỉ chim hót mình mới bồi bổ thế thôi bạn ah

dunglequang, KtsBim, mavanz and 3 others like this.
  7. suhamvui

Thích đã nhận:
    1,089
    đúng là chơi cái gì cũng có cái đỉnh vinh quang với mi chọi thì đằng sau cái dốc đỉnh vinh quang là con chim đó thường không sống với chủ nữa. Con chim này nếu đánh 90 trận thì 90 lần bạn hồi hộp cùng với nhịp đập con tim của con mi, đó chính là cái hay thú vị. Có những con mình nuôi cả đời nhưng chỉ 1 lần nếm trải cùng với nó 1 trận đấu đã là có rất nhiều kỉ niệm cảm xúc đối với nó rồi. Hy vọng chú chim này mang lại niềm vui trong phần còn lại sau các trận chiến trinh. Bạn có thể up 1 trận đánh của nó cho ae diễn đàn thưởng thức dc không ạh? Cám ơn

8. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    ok men...vì con này được nhiều lần quay và cho sao ra đĩa rồi mà..cho mình ít hôm để lục lọi lại đồ của nó đã nhé

KtsBim, mavanz, ndnhuy and 2 others like this.
  9. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Một chú chim quá đẹp, tuy già chim rồi nhưng khí khái và phong độ nhìn vẫn còn rất tốt. Con này chiến đến 90 trận, khiếp thật. Cái đỉnh vinh quang của em trước đây cũng có 1 chú Mi gốc Cao Bằng, đánh rất hay nhưng tổng cộng chỉ đánh được tầm 40 trận, sau 3 năm dịch cúm gia cầm, bác sĩ thú y đến nhà và em nó ra đi vĩnh viễn. Nó là con Mi mà cả đời này em o bao giờ quên được. 40 trận chỉ thua duy nhất 1 trận do em xin thua (chim đã đánh quá nhiều và mệt), được giải nhì năm 2001. Nếu tính theo luật HN thì em nó đã giải nhất. Dù sao thì chú chim tri kỉ vẫn ở với bác đến bây giờ, 1 điều đáng mừng của anh em đam mê và tâm huyết với chim cò. Chúc mừng bác. :)

10. tiendatqb

tiendatqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    372
    thật khâm phục niềm đam mê và sự kiên trì của Bác, cái này chắc e phải học hỏi vì e nuôi đã gần 7 năm rồi mà chưa có con nào ở quá 2 năm với chủ, vì nhiều lý do nhưng suy lại cho cùng là vì cha có tính kiền trì mau nản nên chắc từ đây phải học tính cách ấy thôi, xin chúc mừng bác có con chim quí !

11. linhle_designer

linhle_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    chim bác đánh khủng thật...4 năm trừ thay lông,thiếu điện điếc,bị thương hồi phục còn khoảng 2năm => 2,5 năm đánh trên 90 trận...khủng

12. Ongmat

Ongmat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    366
    COn chim ngũ đoản, đẹp, đang độ căng... chim vùng miền TRung thường nhỏ con nhưng đánh nhanh, ngược lại độ bền thường kém hơn chim phía Bắc.

chimbochao, KtsBim and mavanz like this.
  13. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Chim rất đẹp, nhưng già mất rồi... Giờ thành ca sỹ chế Linh rồi .... Hi hi hi ( đã sửa )

To : Bác chủ pic sửa lại giúp em cái comment của em bác Post lại

*Thanks~!

Last edited: 27/12/11
  14. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    Em chỉ quênghi đề lệch lạc và ko rõ ràng tí mà các chém e ác quá.....e xin sửa lại thế nay:
    Họa mi đá 90 trận trong 4 năm ròng trong đó đấu giải chính thức 18 trận còn đi giáp lá cà và chọi rông cho hay nhưng cũng gọi là chọi(như gọi là vần gà chọi) thì ko đém xuể

Last edited: 28/12/11
    chimbochao, mavanz and KtsBim like this.
  15. suhamvui

Thích đã nhận:
    1,089
    đợi video lâu quá bạn.nói chung là 4 năm mà giữ phong độ cho dù gí giáp thì thành tích đó đã hay rồi, chim chọi thua 1 trận là xuống dần phong độ rồi

16. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    E sẽ có vìdeo cho các bác cem.e muốn tìm lại cái trận hoành tráng của nó có BTC ngừoi treo chim và có băng rôn áp phích đàng hoàng...tìm đc e pótt ngay

17. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    chim này nhìn đẹp đó bạn ạh. con này mà trẻ tý thì hay quá. nhưng mà chưa thấy clip

18. tiendatqb

tiendatqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    372
    cái này mình xin ghi nhận, mình đã từng nuôi khá nhiều chim vùng quảng bình giáp hà tĩnh, thực nói chim ở đây rất nhanh lên, mau thuần hót hay, người đẹp, chiến củng lì, nhưng phông độ ko được dữ lâu mà chỉ rời vào khoảng 2 đến 3 năm đầu, còn chim miền Bắc mặc dù lâu lên nhưng lại bền càng lâu càng hay nhất là chim Lạng sơn

19. linhle_designer

linhle_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    giống gì cũng vậy...ở quê cha đất tổ,điều kiện tự nhiện thích hợp....nòi giống ít trùng huyết nó vẫn khác mà bác..^^

KtsBim and chimbochao like this.
  20. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    xin hỏi bác chủ giờ nó già thế kia có còn chiến được nữa không ?

cuongquephong, KtsBim and chimbochao like this.