Họa Mi chiến

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi hoamichien, 18/4/08.

1. hoamichien

hoamichien Member

Thích đã nhận:
    19
    Xin chào cả nhà, tôi vừa bắt được con Mi, mới nuôi được 1 tuần...Nhưng tôi đã cho nó chiến 5 trận rồi...Kết quả là cả 5 trận đánh đó con Họa Mi của tôi đều hạ nốc ao các đối thủ của nó. Vậy các Bạn cho ý kiến về con Mi chiến của toi cai nha... Năm nay toi mới 22T , nhà ở Lạng Sơn, ai muốn liến lạc thì pm nich boybuidoi_ls nha..ppp:x

2. Cuvo1970

Cuvo1970 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Bác phải đánh với con mi chiến nào thuộc đẳng cấp thì mới thử được. Thường thì mi mộc mới về bản lĩnh hơi hung hăng, có thể bác đánh mới con mi hót hoặc loại Amater thì nó hăng thắng thôi. Trước kia em chưa biết chơi mi chọi cũng có con chim như bác, nhưng khi xách ra gặp Đại ca chiến không dám xuống cầu..Đúng là khôn nhà dại chợ. Chơi mi chiến khó và công phu lắm...giờ em chuyển sang chơi hót...Nếu bác không chơi nữa thì chuyển cho em.

3. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    hoamichien :đúng là mi chiến rồi bạn à ,vì mi đá thì có tính hung hăng ,thích đấu đá ... mi của bạn là mi bổi hay là thuộc vậy ? hồi trước mình cũng có mi bổi mới bắt về nuôi 4 ngày là cho đá liên tục 4trận liền trong 4 ngày toàn thắng , bây giờ đang dưỡng lại , mình nghĩ là nó còn lửa rừng nên không sợ đối thủ nào ,chúc mừng bạn có mi chiến .

4. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Mấy pác có chú mi mộc chiến hay wa' ha trong mình thì ít wa' thỉnh thoảng chỉ có một chú nhưng cũng hok đến lược mình. Chỉ toàn là MI gì đâu hok hà chán thật nếu mình có dịp ra BẮC sẽ mua vài chú đem về đây chơi cho đã lun:D

5. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Ông họa mi chiến này nổ ác vật, thử post hình lên xem nói chắc gì đã hay?

chich_choe_than thích bài này.
  6. mê họa mi

mê họa mi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Chào bạn!
    bạn post hình em nó lên diễn đàng xem sao nhé. Tôi ở hcm, nếu được tôi trả em nó 1,5 chai nhé ( có thể hơn nếu nhìn chim ưng ý). bạn có cách nào chuyển em nó vào đây an toàn không? phí vận chuyển tính sau.
    Ok!

7. hoamichien

hoamichien Member

Thích đã nhận:
    19
    Hhehe...Bạn nói cũng đúng lắm...Nhưng mà hôm nay (15/3 Âm Lich) mình mang chim đi đá Hội thi, giành được giải Nhì...vậy có được coi là có đẳng cấp ko:blushing:

8. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    hoamichien.
    chim mộc hường căng lửa rừng mới về thường căng sổi thôi,lúc này thường là chim căng,chủ căng đánh vài trận thử thì được,thấy chim căng tưởng ko đối thủ tuần đánh vài trận,nếu theo quan điểm của tôi thì độ hơn tháng nữa con mi này sẽ tụt thảm hại,tiếp đó thay xong lông thì nó sẽ chuyển sang làm ca sĩ,bởi vì nó quá ngán đòn rồi:D :D :D

9. a_thiện

Thích đã nhận:
    629
    hai laokai : nói đúng đó ,mi căng sổi thôi đá được trên dưới chừng chục trận , sau khi đổ lông nhà thì đi thi tiếng hát truyền hình luôn ,vì thế chớ lạm dụng tài nghệ của nó nhé , để còn chơi lâu dài , ở chỗ cội mình chơi người ta gọi là bể độ hay một vài nốt nhạc là lên cầu .thân

10. hoamichien

hoamichien Member

Thích đã nhận:
    19
    Họa mi chien >>> utbuils

Nè các Anh Em ơi..toi là utbuils...toi ở Lạng Sơn...30/4 này tôi mang chim Họa Mi đi đá Hội...Hội này có nhiều tên tuổi lớn lắm...tôi cũng vào nghề chưa lâu.. ko biết có ăn thua gì ko...nhung hôm 20/4 tôi cũng có tham gia hội.Hehee..được giải nhì đó..cac' bạn cổ vũ mình vơi nha...025 841 599:-*

11. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Chẳng vấn đề gì đâu, Hoamichien ở lạng sơn nên chắc là chú mi này mới đánh được.
    Con mi mộc mà vẫn còn lửa rừng nhìn biết ngay. Con chim này hầu như ko sợ người. Nó không thuần nhưng cũng ko nhảy tưng tưng, đâm lồng ầm ầm như mi mộc. treo lên cao là hót cả tiếng đồng hồ ngay.
    Những con mi như này, nếu đánh được thì cứ cho đánh nhưng đừng ham đánh sâu quá làm con chim quá mệt là được. Sau này nó sẽ nhanh thuần hơn rất nhiều con khác. Chỉ hết mùa lông đầu tiên là có thể chơi vô tư được rồi. Rồi các bác xem. Em tin chắc nếu con mi này nuôi tốt, chơi hay hay ko, thì ko biết (nhưng chắc là hay ), chắc chắn sẽ nhanh thuần hơn rất nhiều so với các con mi mộc khác.

12. hoamicbvn

hoamicbvn Member

Thích đã nhận:
    13
    Em thấy bác rùa nói đúng đấy nếu còn lửa rừng thì cho nó đánh giải luôn đi đừng để sau này thành ca sĩ nhé

13. a_thiện

Thích đã nhận:
    629
    chúc mừng" hoamichien" có mi chiến ,mi chiến thì rất hiếm ,ngoài nghề đấu kiếm {đá đâu thắng đó }còn là ca sĩ "rừng xanh "được nhiều pan hâm mộ ,chúc mừng ...

14. Amater columbia

Amater columbia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Em có con này lấy ở Lạng Sơn các bác xem có chiến được không ?
    [​IMG][​IMG]

15. Amater columbia

Amater columbia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
  16. hoamichien

hoamichien Member

Thích đã nhận:
    19
    con mi này nhin thì đẹp đó ..nhưng mà nhìn ảnh thi khó đánh giá lắm...bạn cứ cho nó chiến thì biết ngay thôi mà.. cố lên nha bạn

17. a_thiện

Thích đã nhận:
    629
    ammatơ columbia bạn cứ cho nó chiến thử là biết liền , nhưng nhớ lần đàu bạn cho đá thì nên đá với con nào yếu lửa , nhấp mấy mỏ rồi can ra vài ngày sau bạn lại cho nhấp tiếp lâu hơn một chút rồi can , thử vài lần như vậy chim mi của bạn ssẽ tiến bộ ...

18. hoamichien

hoamichien Member

Thích đã nhận:
    19
    chao ah em hoa mi chien;ah em oi cho toi hoi chim chien thi loai mat nao danh ac vay/toi co 1con mat vang nhung van danh dc 39p day cac bac a/

19. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Chim Lạng Sơn thì toàn đại ca thôi, bằng chứng là hôm đánh hội Chùa Tiên, chim Lạng Sơn gần như toàn thắng. Về loại mắt, thì tôi thấy mấy con mắt mù đánh ác nhất bạn ạ :D

KtsBim and HungNews-nt like this.
  20. HungNews-nt

HungNews-nt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,537
    Chim hay thế bác giữ mà nuôi chứ bán làm gì! Phí ................ phí ......................

KtsBim thích bài này.