Họa Mi của Hùng vnonline mới các bác đánh giá hộ

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi hungvnonline, 6/2/10.

1. hungvnonline

hungvnonline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Đây là con chim của mình nuôi cũng được 8 tháng rồi ;)lần trước post hình lúc nó đang thay lông nhưng mà diễn đàn phải bảo trì không còn nữa:(. Nay nó đã thay lông xong mình post lại các bác đánh giá nha. Mình nghe hót tạm ổn:x. thỉnh thoảng mang đi dượt nhưng chưa cho đọ mỏ lần nào =))
    [​IMG][​IMG]

KtsBim, MinhKhuong, tiencuong and 6 others like this.
  2. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Chim đẹp nhưng mà em phê bình bác là lồng nuôi hơn bẩn cần vệ sinh cho em nó để em nó có ngôi nhà sạch sẽ ở sẽ thích hơn...

KtsBim and hungvnonline like this.
  3. Mr Duc

Mr Duc Member

Thích đã nhận:
    27
    em xin có ý kiến con chim của bác đầu đẹp nhưng tảng không rộng lắm, chim chưa căng lắm phải không bác. em mới vào chơi chim nên có đôi lời không phải mong bác bỏ quá cho hiiii. mà em ở lào cai có bác nào ở lào cai không

KtsBim thích bài này.
  4. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    e phải công nhận mùa này nhìn con chim HM nào cũng thế ...căng đen đét ra ,,nhìn không phê không lấy tiền ! ..con này của bác chủ topic là chim già rồi ...hót thì ổn ...nhưng đá đấm thì không biết thế nào ...nhưng chắc chắn là nó sẽ không bù đầu đâu ....tại chim tầm như này nó ổn định rồi ...cố gắng chăm tốt bác nhé ...chắc trên chỗ bác nhiều chim rừng lắm nhỉ .....
    Đúng đó bác BMV nói đúng ....bác để đáy lồng như kìa vừa hại sức khỏe cho bác và gia đình hại cả cho chim nữa ....phân chim này để lâu chứa nhiều khí độc hại lắm ...bác cố gắng chia thời gian 2>3 ngày vệ sinh lồng bác nhé

KtsBim and hungvnonline like this.
  5. moc

moc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Lông này chưa cho "đọ mỏ" được đâu chủ thớt, ráng thêm một thời gian nữa cho cứng

KtsBim thích bài này.
  6. hungvnonline

hungvnonline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Cảm ơn các bác. Còn này hót thì ổn nhưng đá thì chưa thử bác ạ:). Chỗ em giờ chim rừng cũng khó lắm bác ạ họ chọn chim từ khi mới bẫy được và bán luôn giá cắt cổ.:confused:

KtsBim thích bài này.
  7. Maidungcp

Maidungcp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    bác ơi con này hót thì ok rồi chắc chắn sẽ đánh nhưng có vẻ chưa được chăm sóc tốt móng chân hơi dài, màu lông chưa được đẹp lắm có gì không phai mong các bác bỏ quá

KtsBim thích bài này.
  8. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Em cua bác này chơi hót thôi ahj còn chọi thì ko đc đâu. Chúc bác coe em mi hay