Họa Mi dấu yêu của em !!!

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi chuhuyquang, 17/8/08.

1. chuhuyquang

chuhuyquang Active Member

Thích đã nhận:
    19
    Thấy ai ai cũng pót chim cưng của mình , bữa nay e pót bé " mắt Xám " nhà e !!!! các bạn gần xa cho e nó vài lời khen ngợi nhé !!! bữa nay pót hình .. Mai mốt rảnh e pót thêm cái liveshow ...B)

KtsBim thích bài này.
  2. songvichim

songvichim Active Member

Thích đã nhận:
    4
    chim thì tạm nhưng bác thay cái cầu gạo cho em nó đi nhìn cho nó bắt mắt.ok

KtsBim thích bài này.
  3. chuhuyquang

Thích đã nhận:
    19
    tại do e nó mới tắm xong nên nhìn thấy vậy đó !!!! còn bt e nó nhìn ko khác gì tiên giáng trần

KtsBim thích bài này.
  4. chuhuyquang

Thích đã nhận:
    19
    liveshow cua e nó đây !!!
    <embed width="448" height="361" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="http://i248.photobucket.com/player.swf?file=http://vid248.photobucket.com/albums/gg187/sharkchu/MOV06630.flv">

<embed width="448" height="361" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="http://i248.photobucket.com/player.swf?file=http://vid248.photobucket.com/albums/gg187/sharkchu/MOV06639.flv">

Last edited by a moderator: 18/8/08
    KtsBim thích bài này.
  5. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    chim bạn đẹp đấy hót khá , dáng đẹp , điệu bộ khá ...chúc mừng bạn có chim hay hihihi.

KtsBim thích bài này.
  6. MIP

MIP Member

Thích đã nhận:
    5
    các bác ơi, dư này là thế nào? em mi tui mới mua dạn lém, tui cho ngón tay vào vuốt ve nó được. treo ngoài vườn ko có người thì em nó hót nhưng có người là nó ko hót tí nào. làm cánh nào để nó hót cả khi có người ở gần.tui mới nuôi mi, chỉ tui với. thank!!!

KtsBim thích bài này.
  7. chuhuyquang

Thích đã nhận:
    19
    hahahhah .. thì bác thủ cho e nó ăn bôª duog vào , từ tù e nó hót cho nghe cho mà có cả ngày , e này e cho nó ăn cào cào từ sáng đến chiều , tối thì mới cho ăn bột thôi ...

KtsBim thích bài này.
  8. longchu

longchu New Member

Thích đã nhận:
    1
    mi của em đây!!! mấy hôm nay bắt đầu rớt lông! cứ phải trùm suốt!!! buồn quá các bác ạ!!!!!

KtsBim thích bài này.
  9. MIP

MIP Member

Thích đã nhận:
    5
    thank bác nhá! bác có em mi đẹp thế, hót lại hay nữa chứ. tui cho em nó ăn gạo rang trứng gà+dế, liệu có ổn ko bác. hix!dạo này em nó nhác hót quá!!!

KtsBim thích bài này.
  10. chuhuyquang

Thích đã nhận:
    19
    bạn cho ăn vậy là được rồi , từ từ e nó sung lên lại thôi !!! Mình nghĩ bạn đổi Dế thay bằng Cào Cào thì hiệu quả hơn đấy !!!!

KtsBim thích bài này.
  11. LongApa

LongApa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Tiếng hót để thể hiện chủ quyền lãnh thổ, cảnh báo đối với các con chim khác nên khi bác vào nó sợ không hót là phải.
    Có sung lắm thì cũng chỉ xòe cánh, vẫy vẫy và hót nhỏ thôi, không hót căng và to được đâu.
    Bác nên nuôi thêm chim mái, khi bác đến gần thì xùy cho con mái kêu. Con trống thấy vậy cũng hót ngay đó. :laughing:

KtsBim thích bài này.
  12. MIP

MIP Member

Thích đã nhận:
    5
    Mấy hôm nay em nó nhảy lồng nhiều quá, ko biết có bị sao ko các bác. tui lo cho em nó quá. tui cứ đến chơi với nó thì nó đứng ngoan ngoãn, lại còn xòe đuôi, rỉa cánh rất là đáng yêu, nhưng tui đi chỗ khác thì em nó lại nhẩy lồng, nhẩy thế liệu có ảnh hưởng đến sức khỏe của em nó ko, hay là em nó đói ăn. Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ thành viên mới!

KtsBim thích bài này.
  13. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    theo như bạn kể chim của bạn đã thuần rồi , bạn cưng em nó lắm và chắc cho em ăn uống đầy đủ , em nó mới có sức nhẩy chứ , còn nếu nó đói thì bạn lại cho nó ăn tiếp ...chim nhẩy là nó tập thể dục đó bạn càng tốt . ăn uống nhiều mà không tập thể dục ... béo phì hihihi

KtsBim thích bài này.
  14. vietanh_s

vietanh_s Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    con chim của anh đẹp quá. đầu mặt rõ ràng. mắt cũng rõ ràng vạch mắt dài. đuôi đóm, chim vừa tắm xong nên cánh như thế hả anh? con mi này cũng già tuổi rồi phải không ạ? anh thay cho nó cái cầu nứa ấy ko cần phải cầu gạo đâu. cầu nứa có tác dụng cho chim mài mỏ và mài móng. 2 3 tháng anh thay 1 cái cầu. vả lại mình cho cầu nứa chọn cái to vừa loại mỏng chim nhảy lên nhảy xuống nghe cồm cộp. thế mới thể hiện oai phong và tướng tá của 1 con dũng tướng.

KtsBim thích bài này.
  15. hair_design_pro

hair_design_pro Member

Thích đã nhận:
    17
    Con Mi của bác đẹp đấy .cái mắt đẹp quá .con này bác nuôi lâu chua . chim mộc nuôi lên a`

KtsBim thích bài này.
  16. chuhuyquang

Thích đã nhận:
    19
    e này được 3 tuổi lồng rồi !!!! Mua lại , cách đây một tháng . hót kinh lắm , ngồi nghe ma 2 cái màng nhĩ rung lẩy bẩy !!!!

KtsBim thích bài này.