họa mi hót nhỏ

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi bird son la, 28/7/07.

1. bird son la

bird son la Member

Thích đã nhận:
    1
    chào các bác, em mới tập chơi chim!! mong các bác giúp em , em có 3 con họa mi 1 con thì hót to, còn 2 con kia hót nhỏ lắm. có cách nào giúp cho chim nhà em hót to hơn ko hả các bác!!!! các bác đừng bảo em bán chim đi nha!!! thank các bác nhiều!!

2. mamaaroi

mamaaroi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    mình nghĩ hót to hay nhỏ là phụ thuộc vào bản chất của con chim thôi. nếu mà điều kiện chăm sóc tốt thì giọng nó nhỏ cũng không sao. miễn hay là được. giống như người cũng người nói to, người nói nhỏ thôi mà bạn

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    con hót to đì con hót nhỏ,chim hót nhỏ là chim chưa sung bị con kia lửa hơn đì đó mà,bạn muốn nó hót to nên nuôi thêm một em mái,đừng cho chim trống nhìn,chỉ cho nghe tiếng thui,con nào hót nhỏ để xa con hót to ra,đừng để gần quá,nó sợ sẽ ko dám hót nữa

4. bird son la

bird son la Member

Thích đã nhận:
    1
    thế có cần cho ăn thêm gì nũa không hả các bác, nếu con này đè con kia thì bao giờ nó thôi ko đè nữa? con họa mi nhà em , em cho ăn cào cào hay dế nhưng nó chăng chụi ăn gì cả! chán lăm !!!!

5. bird son la

bird son la Member

Thích đã nhận:
    1
    thê bao nhiêu lâu thì con kia ko đè con này nữa hả các bác, con mi nhà em, em cho ăn thêm cào cào và dế nhưng nó ko chụi ăn gì cả !! chan lăm các bác ah!!!