họa mi hót vào tối!!!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi vu minh khoi, 24/7/07.

1. vu minh khoi

vu minh khoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    cacs bác ơi!! họa mi hót vào đêm thì bị làm sao ah. em có 1 chú họa mi cứ thỉnh thoảng tầm 7-8 h tối lại hót,( hót như buổi sang ấy) con mi nhà em có bị sao ko ah các bác!!!:crying: :crying:

2. mamaaroi

mamaaroi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    nó chẳnng sao đâu bác à. bác muốn nó không hót thì chùm áo lồng rồi treo chỗ yên tĩnh là nó không hót nữa đâu.

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    chim bác hót suốt ngày à,được thế thì mừng chứ sao,muốn chim ko hót thì chùm áo lồng lại,thực tế là thế nhưng vẫn có trường hợp đặc biệt như con mi của em nuôi trước kia,nó hót ko hay nhưng được cái nhiều chuyện,hót nguyên ngày,em sợ nó khàn tiếng nên che lồng nhưng ko si nhê,tuyệt chiêu cuối,em cho nó một em mái,nó nhìn em mái,ve cánh ko hót nữa,nhưng đây là cách bất đắc dĩ nha bác

4. GiangHoHiemAc

GiangHoHiemAc Member

Thích đã nhận:
    0
    khi xưa mình cũng có chơi qua mấy em như vậy.Mệt mõi khi nó hứng bất tử lúc nữa đêm.Sợ quá mất ngũ nên mình tiễn tốc hành.Nay vào thấy có bạn y như mình khi xưa...Chỉ biết chia sẽ mệt nhức đầu dùm.Mong bạn còn kiên nhẫn tìm ra cách thôi.Thân

5. hungtro

hungtro Member

Thích đã nhận:
    3
    can bản là nó đang sung hoặc là nó bị ốp mái .nếu muốn nó het sung thì phủ áo lồng vào là hết hót ngay

6. huy_chuot

huy_chuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    fủ áo lồng bỏ vào chổ tối,tắt hết đèn
    chim thường thì gần tối đã ngủ rồi nên còn đènnó còn thức nên hót vào buổi tối,chim ko ngủ đủ giấc sáng nhìn chim có vẻ bị mệt,có khi như là ngủ gật,ko bít chim a có bị như vậy ko

7. KIM CUONG

KIM CUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Chính xác, tôi cũng đã gặp trường hợp này. Chú Mi đang sung quá đó. Phủ kín áo lồng, đưa vào chỗ tối nhất và yên tĩnh nhất. Đảm bảo ông bạn im tiếng hót ngay!:)