Hoa mi hot

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi constructxda, 4/8/12.

1. constructxda

constructxda New Member

Thích đã nhận:
    2
    Em mới mua được một chú HM thuộc về, nuôi được khoảng 2 tuần rồi. Nó dạn người, hót hay và khá nhiều giong, em thích lắm và chăm nó cẩn thận...ngày nào đi làm về em cũng cho mua dế cho nó ăn và cho nó tắm rửa mát mẻ mà tự nhiên mấy hôm nay nó xuất hiện cái tật lộn mèo. Bệnh tiến triển rất nhanh, mới có 3, 4 hôm mà em đã thấy nó lộn nhào giỏi như 1 võ sư rồi. Nhìn nó lộn như vậy mà em thất vọng quá, các bác cao thủ chơi HM lâu năm có cách nào cứu nó gúp em với. Cảm ơn các bác nhiều!

phucdanang and RUA01 like this.
  2. socoladang

socoladang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    bác thử cách này xem...kiếm 1 cái lồng bé 1 chút..cái này sẽ ảnh hưởng đến nhan sắc của em nó đấy...nhưng mà có thể chữa được...khi trùm áo nhớ che kín không để anh sáng rọi vào từ nóc lồng...thử xem tn nhé...80% là thành công...

3. mộc huỳnh

mộc huỳnh Active Member

Thích đã nhận:
    32
    nâng cây cầu cao lên sát nóc lồng ....... còn ko thì cột sợi dây cước ngang wa nó lộn trúng, nó làm thế mấy lần rok là lần sau ko còn nửa

4. phucdanang

phucdanang Active Member

Thích đã nhận:
    86
    Theo em chim bị lộn hay ngoái ngửa là do có gì đó làm cho nó quá hoảng loạn, bác nên xem lại chỗ treo chim. Hiệu quả của việc chữa nhưng bệnh này theo em được thấy là xác xuất thành công ít lắm ạ. Em chỉ thấy là khi con chim căng lửa lên sẽ ít lộn và ngoái thôi. Điều cần thiết bây giờ là bác trùm áo lồng và để con chim nơi yên tĩnh, mở hé áo ra và đặt chỗ nào có tầm qua sát rộng cho nó tránh tình trạng làm nó giật mình. Chú chim bác mau khỏi cái bệnh này.