họa mi lâu thuần

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi tieuthieugia, 26/3/15.

1. tieuthieugia

tieuthieugia New Member

Thích đã nhận:
    0
    tình hình là mình có một em mi nuôi được gần một năm rồi mà vẫn không thuần. giờ nó cứ nhẩy bám vào vành lồng, hót thì cũng lai rai thôi .aoe nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình cách thuần vói

2. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    Cố gắng lên, mi khó thuần lắm, 2 năm mới chơi dc, 3năm mới thuần hẳn

3. Cu Au

Cu Au Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    mi giống than bổi phải 2 năm mới chơi dc ah Mình nuôi 2 con mi đến giờ dc 1 năm mà vẫn nhảy Đến gần là nhảy loạn xạ nhưng đem ra cội thì hót Than bổi dc 1,5nam vẫn nhảy như điên mà treo cũng hót Nhiều khi thấy nản nuôi hoài vẫn nhảy Chỉ có thứ 7 cn ở nhà nghe tụi nó hót thấy đỡ nản ít ra nó cũng hót chỉ có là chưa thuần Nó mà k hót nữa chak chết

4. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Bạn để mi ở dưới đất ,mở nửa áo ,cách vài mét nơi có người qua lại. Chúc bạn thành công.

5. trbhue

trbhue New Member

Thích đã nhận:
    4
    Khoảng 4g chiều bạn lấy hết cám ra, cho chim nhịn đói đến 8g sáng hôm sau thì bạn lấy cây que hoặc chiếc đũa ăn cơm có cột cây tâm nhọn ở đầu que, bạn xiên vào con dế hoặc con cào cào, bạn để yên cây que đó một lúc trong lồng con mi sẽ đến mỗ ăn ngay. Bạn kiên trì trong một tháng thì chim sẽ quen thôi.