Họa Mi mỏ dài như chim hút mật.

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi nhhung, 31/5/13.

1. nhhung

nhhung Member

Thích đã nhận:
    4
    Thân chào cả nhà, cho mình hỏi tí, mình mua 1 em Hoa mi nuôi được 6 tháng rồi, lúc mới mua chim mình thấy mỏ chim bình thường thôi, nhưng đến bây giờ mỏ trên nó dài mà cong giống như chim ruồi hút mật vậy, như vậy tại chế độ ăn uống hay giống chim nó như vậy, nhìn nó lạ lắm. hót hét thì ok, nhưng thấy nó ăn khó khăn lắm.

hodongbang, KtsBim and homipro like this.
  2. vinhphong

vinhphong Active Member

Thích đã nhận:
    84
    chim nuôi lâu trong lồng thường hay bị như vậy .bình thường thôi mà .nguyên nhân là do ở trong điều kiện nuôi nhốt chim ít hoạt động (bay nhảy ,đào bới thức tìm kiếm thức ăn...)bạn ra cửa hàng bán chim cảnh mua cái cầu mài móng mỏ cho em nó mài là bớt dài thôi mà .còn mình thì em nào mỏ dài thì bỏ vào lồng con thằn lằn hay con châu chấu to .em nó mổ ăn sẽ tự gảy mỏ trấu thôi

3. trandoanket

trandoanket Member

Thích đã nhận:
    2
    chim nuôi lâu trong lồng thường hay bị như vậy .bình thường thôi mà .nguyên nhân là do ở trong điều kiện nuôi nhốt chim ít hoạt động (bay nhảy ,đào bới thức tìm kiếm thức ăn...)bạn ra cửa hàng bán chim cảnh mua cái cầu mài móng mỏ cho em nó mài là bớt dài thôi mà .còn mình thì em nào mỏ dài thì bỏ vào lồng con thằn lằn hay con châu chấu to .em nó mổ ăn sẽ tự gảy mỏ trấu thôi

hodongbang thích bài này.
  4. GIANGNT

GIANGNT Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5,203
    Chế độ ăn của con chim chưa phù hợp nên nó không khỏe và bị suy thừ từ nên mỏ và móng sẽ dài. Thậm chí có con sẽ đùn thay cả mỏ trên.Có con chim đùn cả mỏ dưới dẫn tới vẹo mỏ như cắt kéo.

hodongbang thích bài này.