Họa Mi mới bắt

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi sieunghich, 22/2/10.

1. sieunghich

sieunghich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    Em mới vác về 1 chú mộc các bac chém giùm em xem nó có thể hót hét được không. Do nó nhảy kinh quá không chụp được ảnh nên phải chuyên sang thập diện mai phục nấp sau tường vác máy quay ra zoom :mad:

Các bác click vào hình xem hộ em vì em thấy nó có máy cái link mà chẳng biết phệt cái link vào để nó hiện lên luôn

Last edited: 22/2/10
    KtsBim thích bài này.
  2. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    Hix hình ảnh như này thực sự ....đến Cao nhân cũng khó nhận xét bác ạ
    Nếu mộc mà mau mỏ thì bạn chỉ cần kiếm tiếng chim mái cho nó nghe mau mỏ là nó hót ngay à ....còn không thì phải chờ đợi ...

KtsBim and dkny_lee like this.
  3. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    hic em nhìn chim của bác như con gà mấy tháng ko tắm lông xơ xác ăn bao nhiêu thì lấy hết sức phi vào lồng thì làm sao có sức hót được bác nuôi em nó đứng đi đã rồi sẽ xem tướng sau :D

KtsBim thích bài này.
  4. manhdung

manhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Khu nhà mình có con mi sổng, đươc khoảng 1 tháng rồi, hót căng, hôm trước mua lồng bẫy về thử bẫy mà không đươc, cho con mộc dở nhà mình vào làm mồi, nhưng còn nhát quá, kô ăn đươc con bên ngoài. anh em nào có cách thu phục không ah? mình treo lồng bẫy, cho mi nhà vào, mở file mi mái dưới đất, mà con mi kia chỉ nhảy quanh cái cây treo lồng bẫy thôi. hic hic

KtsBim thích bài này.
  5. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Con Mi được đó bác ơi. Vỡ hết cả đầu mà vẫn rất có dáng. Con chim nhìn rất khỏe chứng tỏ rất có lực. Theo em, bác nuôi con mi này là quá được. Chán quá thì alo lại cho em. Em xách cho :D
    Lồng bẫy treo cao hoặc treo chỗ vắng vào bác ơi. Buộc 1 con dế hoặc cào cào ở chỗ lẫy ý. Làm sao cho con mi kia nhìn thấy được mồi là nó lao vào à.

KtsBim thích bài này.
  6. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Bác ko bẫy dc cho em địa chỉ em đến bẫy thử cho :D được anh em mình campuchia he he
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

KtsBim thích bài này.
  7. donphuong_docma

donphuong_docma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,449
    Bác chụp thế này thì AE có nhìn thấy j đâu
    Chỉ nhìn thấy sứt sẹo đầy mặt
    Chúc bác nuôi em nó thành công

KtsBim thích bài này.
  8. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    Vàng A PÁO phải click vào hình để xem video,con này sức đầu mẻ tráng nhưng thuần được thì chơi hơi bi hay đấy.Cố mà chăm nó bạn nhé

KtsBim thích bài này.
  9. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Đúng roài, kick vào có hẳn cái clip tương đối rõ đó
    Mà bác chủ thớt ở đâu đấy nhỉ

KtsBim thích bài này.
  10. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Chú mộc này tuy toét đầu nhưng phông chim đẹp quá. Chú này mà nuôi tầm 3 tháng nữa đứng lồng rồi thì chơi hay phải biết. Bác chủ thớt tậu em này bao xiền thế?

KtsBim thích bài này.
  11. sieunghich

Thích đã nhận:
    96
    Bác cứ đùa em làm gì mà bạc đãi con chim đến thế. Ngày nào em chẳng vật nó ra tắm 1 lần, dế mèn ngày nào cũng ra tăng bạt hổ 2 bich 4k#:-S. Nó ăn làm lo say rơi vãi tùm lum dưới đáy lồng. Con này luc mới mang về treo ở trên cao cũng hót hét vớ vỉn tý tý. Nó vùa hót vùa xùy giọng mái nên em sợ nó là chim non nên mới hỏi các bác xem nó có lên cơm cháo gì hem

KtsBim thích bài này.
  12. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    he he thì các bác ý bình luận rồi có tướng nhưng vẫn chưa thể có tiếng ngay được cái j cũng phải từ từ bác ah em còn mấy em mộc nuôi 3 4 tháng rồi mà toàn hót trộm :)) nhốt trong hộc thôi chứ ko được cho vào lồng như bác :D

KtsBim thích bài này.
  13. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
  14. hh85na

hh85na Well-Known Member

Thích đã nhận:
    59
    E này của bác có vẻ đâm lồng ác quá. Kiếm cho em nó con mái xem có đỡ hơn ko bác

KtsBim thích bài này.
  15. sieunghich

Thích đã nhận:
    96
    Con chim này em được người ta cho nên cũng ko biết giá nhiêu cả, thực ra nó chỉ đâm lồng khi lùa sang tắm thôi. Còn bình thường đặt dưới đất với cả treo cao hé áo lồng 1/3 đi lai vô tư không đâm tý nào. Để nó đói đói chút cầm dế trên tay cũng nhảy vào cướp luôn:confused:

KtsBim thích bài này.
  16. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    hơ thế lại giống con mộc dở của em cứ người lạ lại gần là nó nhảy như con điên nhưng ko đâm lồng và ko bị sứt đầu j cả vẫn ngon lành như chim thuộc :D bác thử cái bài bỏ đói rồi cho ăn trên tay dần dần cho nó quen chủ xem thế nào :D con của em lùa sang lồng tắm là sang ngay ko đâm đứng yên nhìn em trìu mến lắm nhưng có người lạ lại gần là phi chim cò hiểu được chết liền :D

KtsBim thích bài này.
  17. chém gió

chém gió Member

Thích đã nhận:
    98
    bác này làm dân phòng .nhà bán chim ở nguyễn đức cảnh gần hồ đền lừ .
    bác làm hàng quá hiiiiiiiiii ~X(

KtsBim thích bài này.
  18. hungvnonline

hungvnonline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Thế thì lúc lùa sang lồng tắm thì phải che kín cả 2 áo lồng vào bác ạ? chứ cứ để không thì nó lao như tên lửa ngay :).

KtsBim thích bài này.
  19. sieunghich

Thích đã nhận:
    96
    Hôm nay ở nhà rảnh dỗi chộp được quả này nhờ các bác xem giúp
    <object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/PGb3qOeq6TY&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/PGb3qOeq6TY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
    <object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/9cK63W62AYA&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/9cK63W62AYA&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

KtsBim thích bài này.