Họa mi mới của mình, nhở các tiền bối cho ý kiến dùm

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi hung_nd, 1/6/10.

1. hung_nd

hung_nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Em này mình mới mua, mới tập chơi nên chưa biết thế nào. Nhờ các bạn đánh giá dùm mình.[​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

2. choelua

choelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Tướng tá được đó nhưng bạn phải chụp chi tiết hơn mới có thể đánh giá được

hung_nd thích bài này.
  3. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Chim đẹp đấy, em này thuộc chim rồi. Bác cứ cho ăn tốt, tắm táp thường xuyên, sáng treo ra là hót thôi.

hung_nd thích bài này.
  4. hung_nd

Thích đã nhận:
    60
    Hi hi, cảm ơn các bác. Em trước mua xong post lên gặp bác Ếch cốm phang tới bến, em cáu thanh lý luôn. Em này thấy người bán nói đã thuộc rồi nhưng về vẫn nhảy lắm (vẫn sứt đầu), tắm thì chỉ đứng trên cầu tắm không chịu nhảy xuống chắc không biết bơi, bác nào có cách điều trị chỉ em với. Thank!

5. dangtiendung

dangtiendung Member

Thích đã nhận:
    34
    Ở cái xã hội Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều này cần phải có chính kiến cho riêng mình. Mình đã thích thì cứ giữ lại mà chơi. Chứ trăm con chim post lên diễn đàn này sẽ có đến 1000 ông nhảy vào chém. Chẳng có con nào là không bị....CHÉM

hung_nd thích bài này.
  6. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    :)) nhiều lúc mấy anh em trên diễn đàn chỉ chém cho vui thôi bạn ơi, đã mua con chim thì phải nên tin vào cách nhìn nhận của mình chứ, có ai nhìn con chim là biết nó hay đến độ nào đâu bro. :):):)

hung_nd thích bài này.
  7. hung_nd

Thích đã nhận:
    60
    Cảm ơn các bác, mình nghĩ thế. Nhưng nhìn thì nó cũng xấu thật nên thanh lý gấp. Còn mấy bệnh nữa của em này các bác cho ý kiến giúp.

8. MinhQB

MinhQB Active Member

Thích đã nhận:
    87
    Khi bạn tắm cho chim, nếu bạn muốn chim "biết bơi" bạn thử làm theo cách này nhé (mình đã làm và có hiệu quả), vào những ngày trời nắng, khi bạn tắm cho những chú chim, bạn hảy để chú chim tập bơi nhìn thấy các chú chim kia tắm (lưu ý đừng cho nó nhìn thấy chim Họa mi dữ) và nó sẽ tắm sau cùng với mức nước thấp hơn (đáy nước dễ nhìn thấy càng tốt), khi chim đã vào lồng tắm bạn nhẹ nhàng nâng cầu đậu trong lồng tắm lên, để chim khỏi đứng trên cầu mà vục mỏ xuống nước, cứ như thế dần dần chắc cu cậu sẻ biết bơi. Chúc bạn có chú "chim đẹp người đẹp nết". Chào!

hung_nd thích bài này.