Họa mi Nghệ An- mời AE ném đá.

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi trungphuonganh, 22/10/11.

1. trungphuonganh

trungphuonganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    208
    đầu tiên gửi lời chào các anh các chị trong diễn đàn..chả là em rất thích chim và chim em nuôi cũng rất mát tay lâu nay cứ đi dượt chim với mấy chú chim của bạn mà chả con nào hót đc với con họa mi của em nên em đua ra đây khoe luôn cho anhn e xem và thiếu sót gì mong các ANH CHỊ bỏ qua
    mo
    wif anh em xem qua vi deo do em phó tác quay nó mỏi hết cả tay...cuối cùng cũng chả bỏ công nnuooi nó đc 1 năm tròng và giờ đi đâu cũng hót làm gì cũng hót trừ khi tắT ĐIỆN:laughing:...CHĂM HỌA MI HƠI KHỔ NHƯNG SƯỚNG...lúc mới mang về em nó nhảy toạc hết cả đầu mà giờ đây giống như chim nuôi non lên vậy sướng quá các bác ah...điện thoại em quay hơi cùi mong các bác thông cảmb-(
    lucs đc 9 tháNG MÚA HÓT TRÊN TAY
    [video=youtube;dWMtuCVxKIk]http://www.youtube.com/watch?v=dWMtuCVxKIk[/video]

VA 1 NAM TUỔI TRÒN THÌ THÔI RỒI KO CÒN GÌ ĐỂ NÓI MỎI TAY QUAY PHIM CHỤP ẢNH NHA:laughing: CIP 7H SANG

[video=youtube;TqbqLqT4sdo]http://www.youtube.com/watch?v=TqbqLqT4sdo[/video]

CLIP 10H 30P NÈ CÁC ANH CHỊ

[video=youtube;MQaLm6VDF1M]http://www.youtube.com/watch?v=MQaLm6VDF1M[/video]

LA
    ANF ĐẦU POST BÀI SAI SÓT GÌ MONG CÁC BÁC LƯỢNG THỨ

2. quocthangngo

quocthangngo Active Member

Thích đã nhận:
    91
    Sao con này nó hót đến cả tỉ giọng hay sao ấy...hihi..Chim hót quá hay . Chúc mừng chúc mừng. Post thêm ít ảnh cho AE chiêm ngưỡng dung nhan e nó đi bạn . Bạn che cái vải xanh tối quá nhìn ko rõ , mà như thế chim nó cứ cúi rạp xuống trông ko phong độ gì cả . Bạn ở đâu đấy ? nếu ở HN thì hôm nào anh em giao lưu nhé . Thân !

phamquangduch, KtsBim and RUA01 like this.
  3. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    pác chủ chim có cách kik trống độc đáo nhỉ :D. chim nuôi 1 năm mà tốt thế cơ ah, khâm thử !

phamquangduch, KtsBim and RUA01 like this.
  4. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    em tiếc là ở nghệ an.đang chăm 2 em bổi mà có 1 em đang chuẩn bị sung nhu e trên rồi đó bác..chim của e chả cần kich đâu.nếu dùng tiếng mái thì nó hót sẽ to hơn nữa nên e chỉ dám kích mồm như vậy thôi là đã hàng độc rồi.bác nào có dịp về nghệ an alo cho em.e sẽ đua dạo chợ chim và đi đến tận nhà bẫy chim luôn..còn ảnh chụp cho e ít hôm nữa giờ nó đang thay lông đuôi gần hết rồi.thay song sẽ có cả toàn tập nhà e luôn: gồm họa mi, khuou bạc má(nuôi non đc 29 ngày hót hét như điên+múa như họa mi)+ dàn cu gáy mồi và khách+ 2 e chào mào xứ nghệ.các báccho e chút thời gian nhé.cảm ơn các bác đã khen chim em..thật vui sướng

RUA01, PHIOMON, phamquangduch and 4 others like this.
  5. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    em show hàng cu gáy nhà em vừa làm mồi ok và làm khách ok luôn..các bác chém nhẹ tay cho e nhá :blushing:
    [video=youtube;yQR6QjQKM8E]http://www.youtube.com/watch?v=yQR6QjQKM8E[/]​

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:39 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:02 PM ----------

nhờ các anh chị admin chỉnh lại em cái file youtube file cu gáy với..em ko sửa bài đc..cảm ơn các anh chị nhiều

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:39 PM ----------

[video=youtube;yQR6QjQKM8E]http://www.youtube.com/watch?v=yQR6QjQKM8E[/video]​

em sửa lại đây rồi ah...

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:40 PM ----------

2 THÁNG RỒI GIỜ RẤT LÌ VỪA THAY LÔNG ĐẦU SONG...RẤT HĂNG GẶP EM NÀO PHANG EM ĐÓ NGAY..NHỜ CÁC BÁC NGÓ DÙM EM LUUON..ĐC THÌ E ĐỂ CHƠI KO THÌ E CHO NÓM LÊN ĐƯỜNG LUÔN 800K:blushing:
    [video=youtube;yaObnbOPg-0]http://www.youtube.com/watch?v=yaObnbOPg-0&feature=mfu_in_order&list=UL[/video]​

RUA01, okiax, phamquangduch and 2 others like this.
  6. ndhai

ndhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Chim hót, cũng được nhưng lại có người bên ngoài hót thay chim nưã là sao ???

phamquangduch, Micon and KtsBim like this.
  7. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    ngừoi hót đâu bạn mình tập vậy cho e nó quen với miệng mình thôi mừ

phamquangduch, ndhai and KtsBim like this.
  8. ndhai

ndhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Mình cũng cò 1 chú được gần 5 năm lồng, hót tương đối nhiều giọng: khứu, choè lửa, gà cục tác, mèo...mỗi buổi sáng, muốn nó hót móc lồng ra xong bậm môi bập bập là nó lắc lắc người chơi luôn 1 lèo rất đã.

phamquangduch and KtsBim like this.
  9. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Mi hót hay lắm Bác ở đâu thế có j AE còn giao lưu chứ. Chúc mừng Bác có đc em mi đẹp.

KtsBim and Micon like this.
  10. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    em ở xa quá bác ah/..cách hà nội 300km...sai gon 1500km.thành phố vinh nghệ an cách nhÀ 84KM NUA HIC HIC

11. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Hy vọng có dịp ra Vinh gặp bác chủ topic và mấy em mi này.

12. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    ok bác.nhà em cách vinh 84 km nữa bác ơi...các bác đến vinh thì bắt xe lên thị xã thái hòa hết 40k e ra đón tận tình chu đáo hihi

13. phamquangduch

Thích đã nhận:
    500
    Em có đứa bạn ở thị trấn Rát nếu có dịp vô hi vọng được giao lưu với Bác

KtsBim thích bài này.
  14. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    ô sờ kê bác cầu giát lên e chỉ mất 30p phi xe máy nữa thui.mong gặp bác..thân

15. MaxNA

MaxNA Member

Thích đã nhận:
    12
    E cũng ở nghệ an này :). nhưng E ở Vinh. chim bác đẹp và hót hay quá. nghe mà nghiền luôn :).

16. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    có dịp lên thị xã thái hòa(nghĩa đàn ngày xưa đó bạn) a lô cho mình nhé..giao lưu học hỏi là chính

17. thanghanoi

thanghanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Chúc mừng chủ thớt có em HM quá hay, hót nhiều giọng quá hihi

KtsBim and phamquangduch like this.
  18. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    hôm nay mất điện em lùng thêm đc e mái nuôi từ nhỏ mời các bác chém nào

[video]q4ziyMQdMBM[/video]

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:37 PM ----------

[video]http://m.youtube.com/index?desktop_uri=%2F&gl=US#/watch?v=q4ziyMQdMBM[/video]

KtsBim, thanghanoi and phamquangduch like this.
  19. phamquangduch

Thích đã nhận:
    500
    có thấy j đâu Bác chủ thớt ơi up lại cho AE coi đi bác để AE còn ném đã chứ hihihi, chắc em nó cũng đẹp đó nhỉ vì lâu năm rồi mà lại nuôi từ nhỏ nữa chứ, up lại đi Bác chủ thớt nhé. Mà em hỏi tý em nó có múa đc không thế ?

KtsBim and trungphuonganh like this.
  20. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    sory cả nhà em nó đây..con này mình đổi ngang em bổi 2 tháng của em đó các bác..đang thay lông nên xấu mù nhưng chất lượng khỏi chê mời các bác thường lamx ah..nó rất hợp với chú hoạminghean cua e nen e quyét định đổi luôn..mú vè các kiểu
    [video=youtube;q4ziyMQdMBM]http://www.youtube.com/watch?v=q4ziyMQdMBM&feature=mfu_in_order&list=UL[/video]​

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:29 PM ----------

mai mốt tốt ngày e chụp hình chuẩn cho các bác xem và toàn tập khoe hàng khủng của nhà e...

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:45 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:33 PM ----------

đó là em cầm trên tay đấy..chứ thả cả 2 con một chỗ thì hay ko đừng hỏi..em quay bằng điện thoại cùi quá anh em chém nhẹ tay c ho em nhé....

KtsBim and phamquangduch like this.