Họa mi nhà em

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi subin-bentre, 14/5/10.

1. subin-bentre

subin-bentre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    633
    Em mới tập chơi nên không rành lắm hôm trước mua được cặp này giá cũng mềm mà khổ nổi không biết em nó thuộc dạng mi gì chỉ biết em hót rất nhiều, em nó được 1 mùa cũng không nhát lắm. Mời các cao thủ trong làng mi xem và góp ý dùm em nhé em này để chơi được không, không được rôti luôn hichic.

Em trống:

Còn đây là em mái

vu minh khoi thích bài này.
  2. ducminh_hn

ducminh_hn Active Member

Thích đã nhận:
    38
    Chào bạn.
    Mình cũng ko rành lắm về Mi đâu nhưng mình thấy Mi trống của bạn hơi nhỏ con, bạn nên chăm nhiều dinh dưỡng vào nhé.
    Bạn chụp ảnh ko rõ lắm và cũng ko được nhiều góc độ. các bạn khó mà đánh giá được cho bạn. Mình có chút ý kiến, có gì sai sót mong các bạn thông cảm nhé.
    thanks!

3. becucamiu

becucamiu New Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhìn cái lồng thì thấy em này kô thọ rồi.Nuôi chim gì mà lười thế.

4. pham anh tuan

pham anh tuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    771
    con trống hơi nhỏ nhưng chim thuộc loại dễ chọi chăm tốt vẳng chim một chút là muốn đánh nhau ngay,chúc mừng bạn có con chim dễ chọi thì đương nhiên cũng dễ hót nhé!à quên e trống nuôi yếu ko đạt ,chăm sóc e nó tốt lên tý bạn à.

tiencuong thích bài này.
  5. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    chim đẹp lắm ! xin chúc mừng, mới chơi mà có cặp Mi này là hay lắm rồi khi nào có kinh nghiệm thì chơi em khủng hơn. Ah ! bạn cho ốp mái vừa phải thôi nuôi chim thì ai cũng yêu cầu chim của mình hót hay + hay hót nhưng để ốp mái hót nhiều thì nó hết cả hơi làm gì còn sức lực vả lại hót nhiều quá thì thành điếc tai khó chịu mất giấc ngủ của mọi người thành ra không tốt chỉ cần chim hót giọng có chất lượng cao + sáng 1 hồi + trưa 1 hồi + chiều 1 hồi trong 1 khoảng thời gian nhất định và đúng giờ là tuyệt nhất. Cảm ơn bức hình, chúc bạn có cặp mi đẹp. Còn về con này của bạn có phải là chim chọi hay không thì theo mình không quan trọng vì mình không phải dân chuyên nghiệp, chim chọi chỉ dành cho các đại gia có nhiều tiền, công việc rảnh rỗi hoặc công việc không ấn định thời gian thôi !

6. mamaaroi

mamaaroi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    Chào, chim của bạn trông có vẻ non chim, chắc chim chuyền mùa này hả bạn, vẫn còn gày cần cho ăn mồi tươi đều đặn với cọ cái lồng cho sạch đi nhé. Còn chim to hay bé không quan trọng đâu miễn giọng nó tốt là được. Con này chăm mùa sau chơi được đấy.