họa mi nhát wá

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi bin_dl, 8/8/07.

1. bin_dl

bin_dl Guest

em mới bẫy được con họa mi nuôi gần năm trời rồi mà hắn vẫn kòn nhát , tới gần lồng mà hắn cứ nhảy tùm lum ,cho em hỏi vậy làm sao cho nó hết nhát , cứ đà bay nhảy thế này thì hắn cắm đầu vào cây đứng mà chết mất:D

2. vu minh khoi

vu minh khoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    giống họa mi là khó thuần lăm bạn ah , bạn lên chùm 1/2 lồng và thường xuyên tắm cho em nó nhiều vào, minh f cũng có 1 em họa mi nuôi mãi mà cũng húc kinh lắm, minh chỉ biết vậy thôi, chúc bạn thuần được em nó nha!!!!

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    hoạ mi bổi mua ngoài tiệm đã bít ăn cám cò rùi mà nui hơn 2 mùa vẫn còn nhát kìa,chim bác mái hay trống vậy?tốt nhất bác nên trùm lồng vào,trùm hết luôn chứ đừng chơi 1/2,nếu là trống thì cho mái xùy nhìu vào ,để lồng nơi yên tĩnh là ok

4. NickName

NickName Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    hahaha chú em nói hay nhỉ? em mới bẫy đc......mà nuôi gần 1 năm....hahaha, mới bẫy đc 1 năm ha? 1 năm còn mới chán hô hô hô=)) =)) =))

5. bin_dl

bin_dl Guest

ko phải ý em nói là họa my bẫy nhưng nuôi được 1 năm

6. phuonggovap

phuonggovap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Các bạn cho mình hỏi?Nhiều người nói thuần mi bổi nên cho nó vào cái lồng nhỏ và đặt dưới đất ,điều này thì em biết,nhưg có người nói là để dưới đất,mở áo lồng hé nhỏ thôi và để ở chổ nhiều nười đi qua lại ,càng nhiều người đi qua lại thì càng tốt điều đó đúng không các bạn ?Mong các bạn trả lời giúp .Cám ơn các bạn

7. NickName

Thích đã nhận:
    95
    họa mi là giống chim cực nhát. theo em b iết là vậy. mà chơi vầy em nghi nó vỡ sọ truopc71 khi thuần quá. ( cái này đoán thôi nha )

8. trandinhphong

trandinhphong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Họa mi đã nuôi 1 năm mà còn nhát thì không nên trùm áo lồng và thu vào chổ kín nữa mà tốt nhất là hãy treo lên trên cao chổ có nhiều người qua lại nó chỉ nhảy thêm 1 năm nữa là đứng chim thôi . Chúc thành công

9. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Có khá nhiều cách để làm Mi mau thuần.việc nhốt vào lồng nhỏ là để hạn chế sự bay nhảy của con bổi vì khoảng không trong lồng hạn chế thì chú Mi chỉ còn biết đứng mà rỉa lông thôi::D.Nếu có điều kiện nuôi chim ở những chỗ đông người qua lại thì còn j tuyệt vời hơn.Tất nhiên thởi gian đầu bạn nên chùm kín áo lồng để con chim quen dần với các âm thanh bên ngoài rùi từ từ mở dần áo lồng ra.Việc này không thể sốt ruột đc vì nếu bạn không chùm lồng mà đã vứt con bổi ra giữa cuộc đời thì chắc chăn bạn sẽ có 1 bữa miến thật ngon đó..chẹp..chep..:pChúc thành công

10. NickName

Thích đã nhận:
    95
    hahaha pó tay bác này. 1 câu nói nhẹ nhàng như gàu nước tạt vào mặt người ta hahaha pó tay.