Họa mi Quảng Bình mời các Bác đánh giá !

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi tiendatqb, 23/6/11.

1. tiendatqb

tiendatqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    372
    đây là em chim lứa mới được 10 tháng,con này chim mình mua Hà Tĩnh
    còn đây là sản phẩm làm ra vừa bẩy được ở Huyện Bố trạch -Quảng Bình chim già rừng
    vì kỷ thuật chụp chưa sành điệu được các bác thông cảm, có mấy cái video nhưng ko làm sao đưa lên được, có a e nào bày mình với định bửa sau đi bẩy tải lên xem, hi hi

2. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    em thấy có 1 anh chơi cùng bảo mi khu vực quảng bình quảng trị chơi hay lắm..

tieuhoami, RUA01 and KtsBim like this.
  3. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Em chim lứa của chú khá, nhưng anh đặc biệt thích em Ba Trại. Chú biết vì sao chứ?

tieuhoami, RUA01 and KtsBim like this.
  4. tiendatqb

Thích đã nhận:
    372
    Bác yên tâm đi chú còn một cặp made in Ba Trại còn đẹp hơn con đó nữa, Thank !

Micon and KtsBim like this.
  5. nguyenquangtu

nguyenquangtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Mi Quảng Bình trông hơi nhỏ đấy, hình dáng được, ko biết có chiến được ko ?

tieuhoami and KtsBim like this.
  6. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Ở Quảng Bình có hai vùng mi tốt là vùng đèo Ngang (giáp Hà Tĩnh) và Quy Đạt (gần Lào). Chiến được hay không thử cái biết ngay. datqb có con mi Quy Đạt đá trên 15 phút với con mi mua từ Hà Nội vào của một bác bên BĐBP hôm Tết Tân Mão nhưng con này vừa rồi hình như đã chuyển nhượng rồi thì phải. Một số ae nói mi Quảng Bình-Hà tỉnh nhỏ con cũng phải, cái vùng nghèo nhất nước này cả cái hình con người cũng còn nhỏ nữa là con chim he he.... Nhưng được cái rất máu chơi.

tieuhoami, Dũng-TD, KtsBim and 2 others like this.
  7. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Thung nào cũng có chim dữ thôi mà các bác. Rừng nào mà không có hổ hay. Chỉ có điều mi ở LS tỷ lệ chim hay nhiều, tỷ lệ chọn được những con độc khá cao hơn các vùng khác nhiều.

8. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    chim đẹp thật,có clip post lên cho anh em thưởng thức giọng của em nó nào bác

tieuhoami, tiendatqb and KtsBim like this.
  9. hoamymoc

hoamymoc Active Member

Thích đã nhận:
    32
    Chim nhìn được, em mới kia nhìn có vẻ hăng hơn đó bạn, nhưng mang ra ngoài Bắc nuôi chắc ko được vì vùng trong đó nóng hơn ngoài nay mát hơn, nhất là ở lào cai mình chắc ko nuôi được chúc mừng có em mi đẹp

tieuhoami, tiendatqb and KtsBim like this.
  10. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    cái con ở Hà Tĩnh, nhìn mặt nó khiếp quá, tướng thì tròn 1 cục. pác này có 2 e ngon nhảy !

tiendatqb and KtsBim like this.
  11. HuynhHaiNhuan

HuynhHaiNhuan Member

Thích đã nhận:
    13
    Bác tiendatqb cho em xin điện thoại liên lạc được ko ah?

KtsBim thích bài này.
  12. tiendatqb

Thích đã nhận:
    372
    cảm ơn bạn đã quan tâm, xin giới thiệu mình tên Đạt ở Đồng Hới -Quảng Bình , sđt: 0903497700 có diêud kiện a e giao lưu học hỏi, thank!

13. HuynhHaiNhuan

HuynhHaiNhuan Member

Thích đã nhận:
    13
    Mình tưởng chim bổi lỡ mới bẩy được 2 tháng thì cũng rẻ cho anh em giao lưu. Thử hỏi thăm bạn nếu có bán thì bán cho mình chơi. Nào ngờ hét 1 cái giá 3,5 triệu. hihiihihih. Đành ngậm ngùi ...... Up chim bổi lỡ giá cao! kiểu này bác tansuphi và haiquanz129 sẽ đắc hàng!

KtsBim thích bài này.
  14. tiendatqb

Thích đã nhận:
    372
    xin nói tế nhị với ông bạn huynhhainhan nhé, khi tham gia vào diễn đàn này tôi và củng như đại đa số các a e khác củng vậy còn bạn thì ko biết sao, phương châm của tôi là diễn đàn này là nơi giao lưu học hỏi của những người cùng có sở thích và đam mê cùng chia sẽ chứ ko phải là buôn bán, cái này tôi ko nhầm là tại mục khi đăng kí làm thành viên có qui định vấn đề này. tôi củng là một người cùng một số a e cùng sở thích chơi mi tại Quảng Bình có vài con chim up lên mạng để cùng tham gia chia sẽ cùng a e chứ ko có một ý định nào là quảng cáo để buôn bán vì tôi làm kế toán chứ ko phải bán chim cái này tôi đã nhắn lại với ông bạn một cách lịch sự và tế nhị, việc hỏi số đt và chủ động hỏi mua là bạn, chứ nói thật khi đã thích rồi kể cả bao nhiêu tiền củng ko bán,mà làm gì ông bạn lại có phát biểu mang tính châm biếm như thế, còn có điều kiện mời ông bạn ra giao lưu với hội mi Quảng Bình để biết được đẳng cấp và bản lĩnh ae Quảng Bình là như thế nào .

15. HuynhHaiNhuan

HuynhHaiNhuan Member

Thích đã nhận:
    13
    Bác nóng tính thế, tôi chỉ nói sự thật thôi. Tham gia diễn đàn ai cũng mang 1 cái TÂM là giao lưu chia sẻ chim hay cho anh em thưởng thức trong cả nước. ko phân biệt Quảng Bình, Tuyên Quang, Lạng Sơn, HCM hay bất cứ nơi đâu. Đến đây giao lưu là chính. Đẳng cấp và bản lĩnh thì ở đâu cũng có cái dỡ cái hay. Bạn ko nên vỗ ngực xưng tên Quảng Bình như thế. Các bậc đàng anh cũng ko ai nói như bạn. Tôi chỉ nói sự thật. Có đam mê hay thích thế nào thì cũng ở 1 mức độ cho phép. Bạn có hiểu thế nào là trọn đạo anh em trong thú sinh vật cảnh ko? tình cảm, chân thật, thẳng tính. Tôi thấy bổi lỡ mới bẫy thì hỏi thăm. ko bán thì thôi ko ai ép. còn nếu đã có ý hô giá nghĩa là bạn đang áp dụng cái bản tính kế toán trong lĩnh vực này rồi đấy anh bạn ah. Tôi ko quan tâm bạn là kế toán bác sĩ kỹ sư hay là gì, nhưng khi đã mang cái thú này thì phải thực tế ở 1 mức độ giá vừa phải. Tôi ko châm biếm mà tôi thẳng thắn. Vài lời có gì ko phải ông bạn bỏ qua. Bấy nhiêu cũng đủ hiểu tấm lòng tham của ông bạn. Chúc đẳng cấp và bản lĩnh hội Quảng Bình ngày càng đẳng cấp! Thân ái!

KtsBim thích bài này.
  16. Zeusck

Zeusck Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76

Chào bác!

Mình có một chú Mi mua ở Cao Bằng, nuôi được 1 năm lồng rồi, hiện đang bắt đầu thay lông..

Nếu bây giờ mình mang thanh lý thì được bao nhiêu tiền hả bác(mình nuôi amatơ bằng cám Bà Vì thôi, chim ko có khả năng đá đấm gì đâu).

17. HuynhHaiNhuan

HuynhHaiNhuan Member

Thích đã nhận:
    13
    Chào bạn, đã nuôi 1 năm lồng ko nói lên được điều gì cả, bạn phải biết chim bạn thuần thế nào, tướng tá diện mạo ra sao, giọng hót thế nào thì chính bạn nuôi tự khắc bạn sẽ biết. Còn ăn cám con cò không thì ko biết nói sao, lúc mới chơi chim mình cũng như bạn vậy, với thức ăn như thế thì khó có được 1 con chim hay lắm. Bạn có thể tham khảo cách làm thức ăn cho họa mi để có 1 con chim hay nhé ! Thân ái

18. nguyentuananh_pc1

nguyentuananh_pc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    Tướng họa mi của Bạn chuẩn không cần chỉnh, tướng chimn tròn, mỏ búp đa dầy, khoe mạnh , chỉ khong biết là có máu chiến khong, họa dầy, dài, ngực to hứa hẹn nội lực tốt, banj chăm sóc chú Mi cho khoẻ nhé