Họa mi Tôi.

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi never, 22/4/11.

1. never

never Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    Chú mi của tôi bị làm sao í nhỉ : ko chịu ăn dế và thịt bò,lợn chỉ thích ăn sâu quy mà sâu quy có phải lúc nào cũng cho ăn được đâu mong chỉ giáo hộ tôi cái vì tôi có 3 con mi thì 2 con kia chỉ nhìn thấy dế là chén vội mà chú này lại quái thai thế ko biết nữa.:confused:

2. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    bỏ đói em nó cho ăn dế hay thịt vài lần quen mồm là nghiện ngay thôi mà

never thích bài này.
  3. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    Bạn cắt nhỏ dế , trộn với cám và cho ăn vừa đủ trong ngày. Nếu nó chịu ăn thì lần sau cắt dế to hơn chút. cuối cùng là để nguyên con.

never thích bài này.
  4. kutoan

kutoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    cưng wá nó vậy chứ e cho ăn jì nó cũng ăn,k ăn đói bỏ bà :D

never thích bài này.
  5. never

never Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    Tôi cũng xin chân thành cảm ơn các bạn nhưng cắt dế ra cho vào trộn với cám thì các cái nước trong người con dế nó trộn vào cám thì bẩn lắm mà bỏ đói em nó nghe ko khả quan vì bây h sắp đến mùa thay lông rồi mà.Các ae cho xin thêm ít ý kiến đi nhé.

6. trinhkhanhduy

trinhkhanhduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    218
    cái này 100% em đã test rồi bác em đã gặp tất cả các con họa mi cứng đầu như vậy rồi đơn giản chiều hum nào bác rảnh ở nhà thì tịch thu cóng cám khoang 2-3 tiếng thì để con dế cào của hay miếng thịt thì o my god bác thử nhá...em đã làm thành công với vài con cứ như vậy làm khoảng 2 lần là lần sau ko phải tịch thu nữa...
    có j không phải bác bỏ quá

tungphotor and never like this.
  7. angela

angela Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    gỡ cóng cám ra bạn.đi qua đi lại thảy dế cào cào vô cho em nó...ko ăn thì đói cũng phải ăn thôi!

8. huyduclc

huyduclc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    683
    Bác yên tâm mà bỏ đói đi, tất nhiên là chỉ vài tiếng thôi, bác dồn nó qua lồng tắm, rồi vệ sinh lồng đổ hết cám thừa đi cho vào vài con dế, chim tắm xong sẽ đói và sẽ ăn thôi, nếu ko ăn thì khoảng 2,3 tiếng sau bác cho cám vào cũng được, chưa thể chết đói được đâu, phải 1 ngày mới xù lông :d

9. tuannh

tuannh Guest

Chim em nhịn đói 4-5 tiếng không thành vấn đề gì cả,tập cho ăn mồi tươi thì cứ cho nó đói rồi vất vào thế nào cũng ăn bác ạ.Thiếu nước mới sợ chứ bác muốn tập luyện cho ăn mồi tươi thì đừng cưng nó quá,cho nó đói là ăn,nó nhịn đói 5-6 tiếng không chết đâu bác.

10. never

never Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    vâng xin cảm ơn các ae vì tôi ko bao giờ cho chim của mình nhịn đói nên hơi lo sợ chim suy mà bây h mới biết cho nhịn 2,3 tiếng cũng ko sao mà con này của tôi là con mộc dở hót rất ác tôi bắt trên Lạng Sơn nên chắc chưa quen sợ mình đầu độc vào mồi cho nó ăn nên nó mới ko dám ăn dế cả thịt còn cám thì thằng em lại chén ngon chắc nó thấy mấy thằng đồng loại ăn ko sao nên nó cũng chén theo mà.Mà nhân tiện cho tôi hỏi luôn là dạo này con Mi thuộc của tôi nó có triệu chứng lông bị sâu hay sao í lông nó ngon lành chỉ có đúng 1 chỗ ko có lông mọc ra được nhưng chỉ nhỏ bằng 0,5 cm thôi ko biết nó có bị làm sao ko vì từ khi nuôi nó bây h mới thấy có vết này nhưng được cái hót vẫn rất ác ko sao cả tôi chỉ sợ sau này lông đang bị trụi 1 ít lên thành trụi hết thì khốn.