họa mi treo ngoai trời

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi mộc huỳnh, 30/1/13.

1. mộc huỳnh

mộc huỳnh Active Member

Thích đã nhận:
    32
    mọi người cho em hỏi có nhìu bài viết nói về họa mi ..... trong đó người ta nói ko treo họa mi ngoài tròi cả ngàyvì sao ah..... em treo trong hiên nhà tầng 2 có mái che từ 8h sáng đến 5h chiều đc ko ah, có gió nhẹ nắng buổi sáng có sao ko......

2. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    Bạn có chỗ treo chim lí tưởng rồi đó, nếu có hướng nắng buổi sáng nữa thì tuyệt. Tuy nhiên không nên treo một chỗ mãi bạn ạ..mà thỉnh thoảng hãy thay đổi vị trí.

3. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    bạn có chỗ treo quá hợp lý nhưng thỉnh th0ảng treo ở những nơi khác nhau để con chim quen với chỗ lạ

KtsBim and RUA01 like this.
  4. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Nên đảo chỗ treo chim cũng như đảo lồng juôi và cầu đậu

5. mộc huỳnh

mộc huỳnh Active Member

Thích đã nhận:
    32
    cảm ơn mọi người vì em chỉ sợ nó bị trúng gió khàn tiếng nhưng chổ treo chim của em có gió nam tránh gió bắc ah....

hoamiaka and KtsBim like this.
  6. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Quan trọng con chim khỏe mạnh treo yên tĩnh cố định ko rung lắc làm ảnh huwowjgr tới chim là dc.từ lúc chơi hm mình cũng chưa bg treo chim toàn đặt đất chứ ko treo hehe

hoamiaka and KtsBim like this.
  7. mộc huỳnh

mộc huỳnh Active Member

Thích đã nhận:
    32
    hỏi mọi người cái này nửa em hay cho chim uống bổ sung mật ong và các loại nước thanh giọng khác nhưng em hay cho tay vào lồng thay cóng nước ko bít nó có sao ko ah

hoamiaka, lonelybird and KtsBim like this.
  8. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Mật ong tương đối tốt cho hệ tiêu hoá nhưng khá nóng, còn các loại nước thanh lọc khác toàn hoá chất bác ah không nên dùng. Bạn cho tay vào lồng thì em nó nhanh đứng lắm nhỉ???? Nên cho chim sang lồng tắm rồi thay rửa dọn dẹp lồng chim tránh tình trạng chim bị hoảng và sổng.

chotmechim and hoamiaka like this.
  9. mộc huỳnh

mộc huỳnh Active Member

Thích đã nhận:
    32
    uh thì em cho tay vào lồng... nó nhát nhảy loạn xạ nhưng ít hót lắm bác ah mùa này hình như nó mới thay lông song em củng ko bít vì mới mua bổi đc 1 tuần..... ko có người thì nó đứng lồng có thì vẩn nhảy em chỉ sợ cho tay vào nó hoảng wa ko hót thì mệt lắm

hoamiaka thích bài này.
  10. hoamiaka

hoamiaka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,714
    Lý do không treo chim cả ngày ngoài trời vì.....CHIM TẶC. Còn cho tay vào lồng thay cóng thì cũng không sao cả, chỉ là tăng thêm thâm niên mộc (bổi) trong lồng mà thôi (Mộc...nhiều năm lồng)

chotmechim thích bài này.
  11. mrmanh

mrmanh Member

Thích đã nhận:
    2
    chỉ có lý do này thôi sao ? còn lý do nào khác k các bác ! nếu có thì các bác nói em biết với , em cũng đang có ý định treo ra ngoài gốc cây roi ! vì nhà em k có mái hiên tầng 2 như nhà bác chủ pic treo mãi trên tường trong nhà nghĩ chim chắc ch\ũng chán , muốn treo ra gốc cây cho nó có thiên nhiên, các bác cho em ý kiến ,thanks ạ