Hoa mi xù đầu tha rác!! Hic hic ...:crying:

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi hung_nd, 4/4/12.

1. hung_nd

hung_nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Các bác ơi, con mi nhà em hôm nay em để gần cây cau cảnh, thấy em nó nhảy lên vặt lá khô để vào lồng, rồi lại tha lá khô, xù đầu lên cầu đứng. Triệu trứng này là sao thế các bác, xin các bác chỉ giáo dùm em với. Đến là đau đầu với em này quá. Hi hi !!!:crying::crying::crying:

emkhongnoi, KtsBim, haimayxuc and 2 others like this.
  2. hoamichoi_HY

hoamichoi_HY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    con mi nhà bạn nó căng quá chứ sao, nếu có con nào cho nó tẩn nhau một trận đi như thế sẽ hết căng ngay, tránh làm như bác gì bên chim cảnh ấy mang ra vặt hết lông đuôi chim sẽ hết căng nhưng hại chim lắm.
    con mi chiến nhà mình nó cũng vậy căng quá nên cũng tha rác tha mồi khi ốp mái, lại còn xù đầu lên nữa, cho đánh một trận hết phông con chim là hét căng ngay lại ko hại chim vừa đánh giá đc chất con chim của mình.

3. hung_nd

Thích đã nhận:
    60
    không phải nó căng bạn ơi, cánh nó vẫn chưa ôm hết vào người.

4. anhngoc

anhngoc Họa mi ký sự

Thích đã nhận:
    1,162
    Giờ đang là mùa chim sinh sản. Bù đầu cắp rác là biểu hiện của con chim muốn làm tổ đẻ. Còn tại sao nhìn thấy bạn nó lại bù đầu cắp rác thì.....! :laughing::laughing::laughing::laughing:

5. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Con mi của bạn già rừng hay mi non lên, nếu mi non lên là bình thường còn già rừng là có vấn đề do nó bị sợ một cái j đó (chuyện này không thành ấn đề). Bạn treo nó ở cây cau nó tha rác là để chơi, hơn nữa giờ là mùa sinh sản tha rác là bình thường. Mi có tập tính khi tha rác làm tổ hoặc chơi với lá cây nó hay xù đầu lên không phải vì chưa căng hay sợ j đó mà do tính cách loài mi nó như thế.

Hoanganhqy, KtsBim and hung_nd like this.
  6. haimayxuc

haimayxuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,745
    mình có cái clip (họa mi chọi của haimayxuc bù đầu tha rác ) úp nên ytobi...có bác nào giúp mình dán về tóp này cho ae thưởng thức với...(trình kém quá)....cảm ơn nhiều!!!

KtsBim and hung_nd like this.
  7. hung_nd

Thích đã nhận:
    60
    Cảm ơn các bác. Mi của em không phải Mi non, còn già rừng hay không thì em không biết. Em nuôi hơn năm rồi mà vẫn dãy lắm, vì nhà ít người và ở Nam Định em không có chỗ dượt Mi hót. Mấy nay nó lại thêm cái tật không chịu tắm, vào lồng tắm chỉ nhảy lon ton và gãi 2 bên tai, có phải nó bị mò hat mát gì đó cắn không vậy các bác ui.

emkhongnoi, phamquangduch and KtsBim like this.
  8. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    [video=youtube;FGj8jVoMEFw]http://www.youtube.com/watch?v=FGj8jVoMEFw&feature=channel[/video]up hộ cho chú haimayxuc đây

9. hung_nd

Thích đã nhận:
    60
    Hi hi đúng rồi, y như em mi nhà em luôn. Hay em thả luôn cả mi mái vào cho em nó làm phát, đỡ bức xúc các bác nhỉ.:D

phamquangduch, KtsBim and haimayxuc like this.
  10. huynguyenprg

huynguyenprg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    610
    ui cẩn thận anh,anh thả vào là con trông nó đánh chết con máy đó,anh cứ để yên cho nó thèm

11. hoamichoi_HY

hoamichoi_HY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    mình đã từng cho chúng nó tầu chậm mấy đêm rồi ko sao nhưng mà phải cho vào khi tắt lửa tối đèn cơ, sáng lờ mờ là phải đuổi ra, không đuổi nhanh con mái có mà chết đòn với con đực bác ah. có lần mình ngủ dậy muộn thế là sờ tới lồng đã đầy lông và máu rồi. con mái thì trầy hết mặt và te tua ra con đực thở không ra hơi cả ngày lim dim như đói ngủ ấy.

emkhongnoi, hung_nd and KtsBim like this.
  12. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Chào bác! xin hỏi bác ở Nam Định là thành phố hay ở đâu ạh. Em cũng là dân Nam Định đây ạh.

13. hung_nd

Thích đã nhận:
    60
    Hay quá, có đồng hương rồi. Em ở đường Lê Hồng Phong, gần hồ Vị Xuyên bác ạ. Bác người NĐ nhưng chắc đang ở HN.

emkhongnoi thích bài này.