Họa My cái.......

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi socoladang, 5/8/11.

1. socoladang

socoladang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    có bác nào ở Hải Phòng chơi my và có nuôi HỌa my cái nào không nhỉ??????/ mình muốn mượn về vài ngày cho em mộc nhà mình rạn và căng lên 1 chút....Nói nghe chắc ai cũng buồn cười....nhưng mà giờ muốn tìm 1 em my mái mà khó quá....
    xin chân thành cảm ơn...........

boyht and KtsBim like this.
  2. trinhkhanhduy

trinhkhanhduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    218
    upppppppp cho bác cái cùng quê rồi kekekek em cũng ở HP nhưng tiếc là vừa cho đi em mái rồi.

boyht, KtsBim and socoladang like this.
  3. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Sao bác không đi tìm một em mái hay mà chơi nhỉ? Mái hay tìm không khó lắm đâu bác

boyht, KtsBim and socoladang like this.
  4. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Mái hay còn tìm khó hơn đực hay đó bác ak, mái hay thường thì ko ai chịu cho nó đi theo tiếng gọi của đồng tiền đâu.

boyht, KtsBim, socoladang and 2 others like this.
  5. socoladang

Thích đã nhận:
    118
    Đùng là tìm khó lắm....tìm được 1 em mái nó thuần thuần 1 tý thì chả ai bán cả....nên mới phải hỏi cả nhà em có ai không thì mượn vài hôm...cho em my mộc nhà mình nó rạn...nhưng thế này thì khó rồi.....

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:29 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:28 AM ----------

Trinhkhanhduy oi: bạn có mượn ở đâu cho mình mượn vài hôm được không???????????cố gắng giúp mình với

6. ndhai

ndhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Cái này mình nói thật, có thể mất lòng bạn: Chắc ko ai cho mượn đâu (ngoại trừ người cho mượn rất tin tưởng và thân quen với bạn), vì nhiều lý do lắm.

Mình có 1 bài học về việc này rồi: mình có con mái thuần, dụ trống rất tốt (mái sam) hộ công cũng rất tốt, 01 người chơi chim choị ở TÂn HCM, (ko biết có tham gia diễn đàn naỳ ko ?) năng nỉ nhượng lại nhiều lần, mình ko bán, chỉ cho mượn để ốp trống vì hắn chơi choị ăn tiền mà rất cần mái hay,sau đó nó nói bị xổng ???? đền lại bằng tiền, mình ko nhận, "tao cho mầy luôn đó !, tao ko bao giờ nhìn mặt mầy nưã".

7. socoladang

Thích đã nhận:
    118
    uhm...t cũng biết là thế mà...nhưng vẫn muốn hỏi...dù biết là sẽ khó thành hiện thực được...

boyht thích bài này.