hoa my nhà em không chiu sang lồng

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi hoangkimngoc, 31/7/10.

1. hoangkimngoc

hoangkimngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    em chào các bác, em mới mua một chú my mộc dở, nhà người ta nuôi được một năm rồi. nhưng chắc chủ cũ không cho tắm hay sao ý. nó muốn tắm lắm nhưng lại không chịu sang lồng. bác nào có cách giải quyết vấn đề này làm ơn giúp em với

dohuylam thích bài này.
  2. dohuylam

dohuylam Member

Thích đã nhận:
    16
    bác cho cầu đậu ngang với cửa lồng.em nó ngó thấy là phi qua ngay KQ - 30 p chắc chắn em ý sẽ tắm.Chúc bác thành công

3. magiamsinh

magiamsinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    bên lồng nuôi quây áo kín vào rồi kéo cửa 2 lồng, e nó thấy lồng tắm sáng là phi sang ngay ấy mà

4. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Không sang nữa thì để em mái sau lồng tắm là em nó sang ngay thôi. chúc vui vẻ nhé

tiencuong and dungvoi_hp like this.
  5. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    ý của các cụ trên đều đúng cả,cái vụ này hoalinh có nhiều kinh nghiệm,bác hỏi hoalinh xem.em thêm một tí kinh nghiệm của bản thân.Nhà em thì cho phơi nắng,sau đó cho con mái tắm hoặc cho con chòe tắm nó nhìn thấy 1 hai lần là nó phi sang.nhớ đặt cầu đậu vào lồng tắm nhé.nó sang rồi mà kg tắm thì xịt cho nó tí nước lên người(xịt nhẹ thôi kẻo nó hoảng),chậu nước tắm để nông thôi,sâu quá nó sợ kg nhảy vào(học hỏi từ bác hoalinh).chúc bác thành công,nhớ báo kết quả anh em biết để rút kinh nghiệm thêm

tiencuong thích bài này.
  6. magiamsinh

Thích đã nhận:
    177
    Hôm tôi vào phiên HĐ, ngồi chém với a Thanh chào mào và mọi ng nhưng ko có bạn. Thấy Khang bảo bạn cho đc đấy con CM bánh tẻ

7. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Hôm nào hả bác ơi. Nếu là T7 thì lúc nào cũng có em. Còn ngày phiên thì em chịu vì đi làm mà,

8. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    1. chim lạ lồng tắm, do lồng bác có màu sắc nhìu quá; 2: chim đang yếu trong ng` nên ko chịu tắm. bác để 2 cửa lồng sát zô, xong lấy tay vỗ vỗ zo phía sau lồng, chim nó sẽ bay sang lồng tắm ngay ( nhớ trùm áo, và kê sát 2 cửa lồng lại rồi làm nha) !

9. magiamsinh

Thích đã nhận:
    177
    Hay cho e mái vào trước rồi lùa e trống sang cho 2 e tắm chung. Trống nào chả thích tắm với mái =))

10. hoangkimngoc

hoangkimngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    hii, cảm ơn các bác đã quan tâm nhé. con mi nhà em chịu sang tắm rồi. cách của em là cho chim mái sang lồng tắm rồi mở cửa lồng my đực ra (cửa lồng chim đực và lồng tắm thông nhau). lúc đầu nó còn sợ, nhưng sau một lúc nhìn con cái tắm là nó cũng lao sang. đây là cách làm từ thực tiễn của em, chia sẻ cùng các bác. thân