Hoa nở..... trên đầu chim gáy

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi hoangtrongphat, 30/1/15.

1. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Các bác đã từng nghe qua cây nở ngày đất dùng để trị bệnh , hoa mai , hoa đào nở vào dịp tết nguyên đán & còn một số loài hoa tùy loại nở suốt bốn mùa trong năm . Nhưng có lẽ " hoa nở " ..... trên đầu chim gáy , các bác chưa bao giờ nghe tới , sao một thời gian dài " đắm đuối " với những con chim gáy hậu nhiều thì bây giờ tôi đã chuyển hướng sang chơi những con chim gáy có phần khác biệt với đồng loại của chúng . Để ko để các bác đợi lâu , thôi thì mời các bác cùng chiêm ngưỡng một " bông hoa " ..... nở trên đầu chim gáy để qua đó thấy rằng hoa có thể nở bất cứ nơi nào miễn nó thấy là thích hợp :

2. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    trong xóm có ông anh chơi cu nó cũng có cái lông như vầy sau 5 năm làm mồi, cái lông trắng trắng. Các cu thủ phán....đeo tang. Thế là sau khi nhổ sạch lông cánh, đuôi và chờ nó ra dài. Cho nó về rừng, đã ....2 năm rồi

3. hoangtrongphat

Thích đã nhận:
    1,338
    Người hàng xóm của bác nghe những lời phán vô căn cứ có phần duy tâm của những người được phong là cu thủ , báo hại người hàng xóm của bác mất một khoảng tiền kha khá cũng vì những lời phán mà theo con chim " đeo tang " bay đi . Thế mới nói nghề chơi cũng lắm công phu .

Last edited: 31/1/15
    ancugay, nguoidaugio, loc ct and 11 others like this.
  4. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Cũng khó nói lắm bác ạ, người ta có câu" có thờ có thiêng, có kiêng có lành". Khi mà họ đã nghe nói điều đó thì họ cũng....sợ sợ. Chắc không có duyên với em đó nữa nên ...chia tay. hehe

Giống như con bổi trận, khá hay, bao cu thủ bám mấy năm không đánh được. Bỗng một ngày, cu thủ mới toanh xà beng, cầm con bổi lỡ, nước non thường thường và túm gọn em bổi trận. Trước sự ngỡ ngàng ... Có thể là có duyên thôi

5. chim gay

chim gay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    Bác nuôi cu 3 hậu vẫn bình thường thì bây giờ loại cu này chắc ... cũng bình thường, nhìn đẹp trai ra phết.Mình cũng thích nuôi cu 3 hậu như bác,nhưng ở nhà chỉ có ..2 hậu , he..he..

6. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Hehe, 3 hậu vùng khác kiên bác ạ. Chỗ Proton thì chỉ kiên không hậu ròng, bác ạ

7. hoangtrongphat

Thích đã nhận:
    1,338
    Hoa nở................................................. trên đầu chim gáy

8. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehe..truoc day gặp 1 con mồi nhu the nay rui...nhin giong cục bông gòn trên đâu
    Của chú út gù hố nai

9. hoangtrongphat

Thích đã nhận:
    1,338
    Thời gian trôi qua thật nhanh các bác ạ , cũng thời điểm này giáp tết nguyên đán Giáp Ngọ năm ngoái , tôi đã cho nhập hộ khẩu em này , vậy mà đến nay đã tròn một năm . Thôi thì năm ngoái xem hình , năm nay xem video , còn giọng thì xin khất lại sẽ đợi dịp khác , bởi em nó vẫn còn chưa dạn dĩ lắm nhưng cũng xin thưa em này gáy giọng một , âm thổ . Nào mời các bác & cũng nhân dịp một mùa xuân nữa lại về , xin chúc các bác một năm mới an khương thịnh vượng !

<iframe width="640" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/3-wyeZCZSno?feature=player_embedded" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="640" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/J0SF729qhAE?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:35 PM ----------

Last edited: 2/2/16