Hoàn thành lời hứa tặng gà rừng rặc

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Garungdatquang, 7/5/13.

1. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Chiều nay mình gửi xe khách đi Hà Nội 1 chú gà trống rừng rặc đã nuôi đựoc hơn 6 tháng và đã biết gáy để tặng anh Nam Quốc Hà Nội, cũng chiều nay listentome chạy xe máy từ ĐÀ nẵng vào và mình tặng cho cháu 2 chú gà trống rừng rặc trong đó 1 chú đã thuần được 3,5 tháng rồi, đã ăn cám mạnh lắm....con còn lại là gà bổi mới bắt sáng nay cũng gửi tặng luôn...con này có điều đặc biệt là rất dạn người, giọng gáy sấm , mồng cũng được nếu nuôi thành công để cản mái rất OK.
    Thế là mình nhẹ cả người rồi , hoàn thành lời hứa với anh em. Rất vui ! Và chú cũng cảm ơn tycua nhé , cháu đã đem nhiều niềm vui đến cho chú cũng như những anh em khác nữa....

2. toiyeu_VietNam

toiyeu_VietNam Member

Thích đã nhận:
    3
    anh ơi...còn gà tặng hoặc bán không anh? em cũng thích gà rừng lắm mà ngoài Bắc hiếm quá ạ

3. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    chú quả là người tuyệt vời. thật ý nghĩa. bác Namquoc đã hứa với cháu rồi rồi, khi nào cho ra đời lứa f1 sẽ tặng lại cho cháu 1 con f1 tai trắng

4. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Chú Thắng listentome đi Quảng Ngãi không rủ anh nha. Vài bữa nữa anh lên nhà anh bắt cóc 1 con cho xem. Rất hân hạnh làm quen anh Garungdatquang, em tên Khoa 33t, sống gần nhà listentome bửa nào chắc đến Quảng Ngãi nhờ anh dẫn đi bẫy 1 chuyến. Hôm trước em lên Trà Bông dự đám cưới thấy gà quá trời bắt mà ham.

5. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Chuồng mini dùng để thuần cho gà quen với khí hậu HN và khung cảnh nhà mình đã sẵn sàng. Vì đây là gà tình nghĩa ae nên thấy hơi lo lắng. Sau khi gà tương đối ổn định, mình sẽ đến trại gà tai trắng ở Hưng Yên chọn 1 mái trông gần giống rặc nhất về để nhốt chung với nó. Nếu lai được với mái f tai trắng thì sẽ ra gà con rất giống rặc. Tuy ae nói gà lai loại này máu rừng nhiều sẽ rất khó nuôi lớn thành công nhưng biết đâu mình lại mát tay mà thắng ngay lứa đầu rồi có gà mà tặng cho minhquynhln một cặp nuôi chơi cùng gà tai đỏ!

minhquynhln thích bài này.
  6. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    em không thể rủ anh đi được vì thời gian quá gấp.....đi về trong vòng 7 tiếng đồng hồ 3 tiếng đi,3 tiếng về.....vô nhà bác thạnh trộm gà 1 tiếng....vì cấn thời gian nên mới đi chuyến này....bác thạnh ý định là gới xe ra đà nẵng nhưng em dị quá nên phải chạy vô trong đó...đi về dầm mưa ai cũng ngó....vì 2 chữ đam mê mà bất chấp tất cả...

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:12 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:05 PM ----------

Con cảm cảm ơn chú thạnh 1 lần nữa ... má con thấy cặp gà nói là con đi mua về phải không ....con nói chú cho.....má nói làm gì có người như thế,nói con bịa....hồi nãy gọi má lên xem cái topic này với cái kia má nói chuyện lạ có thật....1000 người có 1 người như chú...con kêu là lạ nên trời nó đổ mưa đó má...má nói liệu mà chăm con gà đó...con gà đó nó vô giá rồi....cảm ơn chú dùm má !

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:13 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:12 PM ----------

anh ticua em báo cáo đầy đủ rồi nhé.....cam ơn anh luôn nhé....anh lên thắc mắc cái gì em báo cáo luôn....mai em phải về quê đám dỗ rồi

7. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Hiện giờ thì cũng còn vài con nhưng mình để đổ mái, thôi hẹn môt thời gian nữa nếu có mình alo cho ban nhé.

8. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Mừng quá, như vậy là anh Nam Quốc mới vừa điện thoại lúc 11h35 trưa nay báo tin đã nhận được gà rồi, nó vẫn còn sống,sáng giờ mình cứ lo ko biết nó còn sống hay chết. Heeee ! anh Nam Quốc nhớ chụp hình pót lên anh em xem nhé.

GALAIVINHLONG thích bài này.
  9. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    con gà ổn ko chú namquoc, chú lên cho biết tin với nha chú. còn ko ổn thì gởi đường bưu điện vào cho con cặp cựa cũng đc.hix hix

10. GALAIVINHLONG

GALAIVINHLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,013
    Mấy con gà rừng của anh đẹp lắm, xem các bài viết mình cảm nhận được tấm lòng và nghĩa khí của anh, chia sẽ đam mê với những anh em có cùng sở thích. Miền trung chắc nhiều gà rừng lắm, nhìn thấy anh em miền Trung và miền Đông Nam Bộ chơi gà rừng mà phát ghiềng. Chúc anh ngày càng có được nhiều chú gà rừng đẹp và những người bạn tâm giao.

Garungdatquang thích bài này.
  11. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    "Vụ việc" gửi và nhận gà đã thành công mỹ mãn cũng nhờ sự nhiệt tình kết nối của ticua đó!

Mình vừa post vài hình ảnh (chưa chụp gần vì sợ gà hoảng). Bác xem và nhận xét "dung nhan" của nó thay đổi bao nhiêu % so với trước lúc cho vào giỏ!

Garungdatquang thích bài này.
  12. hạnhphúc

hạnhphúc Guest

chú garungdatquang ơi chú có con grr nào nữa ko trống hay mái cũng được chú tặng cháu 1 con nhé!
    đc:số 13 đường Ngô Thì Nhậm,khối 4 phường Trung Đô thành phố Vinh tỉnh Nghệ An

13. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Mùa này gà rừng thay lông hết rồi nên ko bẫy được nữa hẹn mùa tới thôi bạn ah.

14. hạnhphúc

hạnhphúc Guest

khi nào còn bác alô cho cháu bác nhé đt:01299698460 hoặc 3554466.Gà trống,mái hau gà con gì cũng được bác nhé