Hoàng Dương mới nuôi gà.

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi hoàng dương, 30/7/10.

1. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Đây là kết quả sau 20 ngày chờ đợi.

Đầu tiên là 5 em gà tre (có máu gà rừng)

Đây là một em gà thái.

Đây là 9 em tân châu, trứng được lấy từ 3 ổ ở nhà Mr Châu.

Trong đó khoái nhất em này. Giờ nhìn thì thấy lông lá quá trời dài, lại có râu nữa, hi vọng mai mốt em này có râu nhiều.

Đây là hình ảnh 15 chú nhóc dễ thương và con gà mái mẹ.

Last edited: 30/7/10
  2. vphuc

vphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    370
    ui, nhiều gà con quá, nhìn thích quá đi mất..,chúc tụi nó mau ăn chóng lớn

Ong Chu Nho and hoàng dương like this.
  3. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Gà con dễ thương quá,hy vọng sao này sẽ có nhiều gà đẹp....

hoàng dương thích bài này.
  4. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    Chắn chắn là pro rất vui đúng ko nè,Minh_vy cũng rất khoái nuôi gà con,nhất là mấy nhóc mới nở nhìn dể thương lắm,thứ 2 là khi lớn lớn 1 chút thì gà trống tập gáy,bún tay nó dè cánh nhìn đã lắm,hiiii.chúc mừng bạn nhé!

5. thanhduy131

thanhduy131 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Đàn gà con đẹp quá bạn .... mình rất thích nhìn cảnh gà mẹ úm con như thế này .... trông gia đình gà hạnh phúc lắm phải không bạn ...... Mình khao khát điều này lắm ...

---------- Post added at 07:38 PM ---------- Previous post was at 07:36 PM ----------

Em gà chuối của mình củng đang ấp ... khi nào nở mình sẽ úp lên cho các bạn xem ... tham gia diễn đàn rất lâu mà chưa có đóng góp gì cả .... Thú thật mình cũng máu nuôi gà như các bạn lắm ....

6. PIZARO

PIZARO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    chúc mừng bạn đàn gà con nhiều và đáng yêu lắm.......................................

7. khongthevacothe

khongthevacothe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,664
    hi..chúc mừng bạn...tụi nhóc đáng iu quá trời...hy vọng tương lại được như ý chủ nhân

8. hoàng dương

Thích đã nhận:
    2,822
    Cám ơn các bạn nhiều lắm. Mình sẽ cố gắng chăm sóc mấy nhóc để chúng mau lớn. Lâu lâu mình sẽ cập nhật thêm thông tin về mấy chú nhóc này.
    Hôm nay là ngày đầu tiên mẹ nó chăm sóc và cho đàn con ăn, con gà mái mẹ này có vẻ chăm con cũng rất khéo, không nghe tiếng gà con la khi bị gà mẹ đạp trúng, lại nhường nhịn con ăn.

@ thanhduy131: Hi vọng mình và mọi người sẽ được chiêm ngưỡng mấy chú nhóc gà con của bạn. Mà gà bạn ấp lâu chưa? ấp được mấy ngày rồi?

thanhduy131 thích bài này.
  9. son_DVM

son_DVM Active Member

Thích đã nhận:
    50
    Mới nuôi gà mà sao có nhiều thế bạn ơi. Ngưỡng mộ quá đi. Gà Tân Châu nuôi phải có không gian nên mình đành bó tay thôi. Đành phải chờ anh em có gà đẹp poss lên mình xem ké cho đỡ vậy. Thanks all.

10. thanhduy131

thanhduy131 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Khoan nói chuyện gà cộ .... nhìn chỉ tay bạn Hoangduong mình đoán bạn có nhiều fan nữ lắm thì phải .... :D, sory có gì không phải bỏ qua nhé .... lâu lâu làm thầy bói tí xíu

11. tu_gatreviet

tu_gatreviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,773
    Trời đất,người ta đang khoe chú nhóc ở trên tay thì lại đi soi vào chỉ tay của người ta,có gì mình chụp cái tay mình cho bạn nhận xét với nha!Tại từ xưa tới giờ mình chưa có coi bói và cũng không tin.Nhưng lại vẫn tò mò người ta nói gì về mình.Hihihi...
    Con gà đó chắc sẽ có tương lai lắm,vì bên anh Châu có rất nhiều gà đẹp và lại đa chủng loại nữa.Râu ria xồm xoàm như vậy chắc là hậu duệ của chuối lửa rùi!Chúc bạn nuôi mau lớn nhé ( gà mình nuôi chăm chút từ nhỏ mà lớn lên thành con công thì không có gì vui bằng ) .Thân

12. trihuynh

trihuynh Guest

Chúc mừng em có đàn gà dễ thương, rồi đây trong quá trình chăm sóc chúng hằng ngày, em sẽ phát hiện nhiều ngạc nhiên và thú vị từ chúng. Con gà em cầm trên tay, hy vọng sau này sẽ thành 1 em nhạn thật đẹp. Anh có điều thắc mắc là làm sao em có thể phân biệt được 5 em tre lai rừng và 9 em TC. Khi nào có dịp mời em và Châu đến nhà anh chơi. Thân.

13. KHAUGATRE

KHAUGATRE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    614
    anh coi gà mà thấy luôn chỉ tay luôn ghê thiệt hôm nào cò dịp nhờ anh coi hộ chỉ tay của akira phan ( tại đng nghe akiraphan hát ) thử coi akr có nhiều gái không hahahaa nói vui chút thôi đừng buồn nha bạn

14. alonelover

alonelover Well-Known Member

Thích đã nhận:
    403
    há há a zai xỉn chưa mà nc " tới " dza a hehe.,chỗ nào có tên Cầu Đại Gia là chỗ đó cưởi mỏi miệng àh hehe

hoàng dương and KHAUGATRE like this.
  15. hoàng dương

Thích đã nhận:
    2,822
    Cám ơn mọi người đã quan tâm chia sẻ với mình.

Tại mới nuôi nên mới tham. Thì mua có 1 con mái về, ở nhà cũ nó là đàn F1 đang ở với nhau, về nhà nó đẻ 7 trứng liền, ấp lên cồ được 5 quả.
    Rồi qua nhà Mr Châu chơi, nói chuyện rồi hỏi Mr Châu có thể bán cho một ít trứng được không. Chắc vì thương tình nên Mr Châu lụm cho một mớ, ấp nở được 9 chú nhóc.
    Thằng bạn có con gà thái đang đẻ, tiện tay lụm 2 quả về nở được 1 con.
    Tổng cộng có 15 chú nhóc.

Không có không gian thì ta nuôi lồng, có mấy người chỉ có cái ban công thôi, họ sắm cái lồng rồi nuôi tầm 2 chú nhóc là ok rồi. Lâu lâu dắt tụi nó ra ngoài khu vực rộng rộng có cỏ cây hoa lá cho nó tìm về với thiên nhiên là ok rồi

Ờ! cái vụ chỉ tay này thì cũng có vẻ trúng đôi chút. Nhiều thì công nhận có, nhưng tiếc 1 cái là giờ vẫn ở không. Người ta nói lắm mối tối nằm không, quả đúng không sai.

Cám ơn đồng chí! hi hi hi. Cũng hi vọng nó ra con gà đẹp đẹp cho đỡ công chăm sóc nó. Cái đêm nó nở thì ngủ không được nên lâu lâu lại chạy ra coi có thêm chú nhóc nào nữa hay không.

Cám ơn Anh Trí đã có lời động viên. Em mê gà từ nhỏ rồi anh ơi, nên nhìn chúng là khoái rồi à.

Việc phân biệt gà tre lai rừng và gà tân châu dễ lắm anh. Tại nhóm 5 quả trứng này gửi lò ấp mà nó được mẹ nó ấp trước 2 ngày rồi mới đi lấy trứng tân châu về nên nó nở trước. Đám TC thì toàn mồng trích với mồng dâu, còn tre lai thì chỉ có 2 con mồng dâu, em dùng sơn móng chân sơn cho nó, thành gà móng đỏ luôn. Thế là không lộn được.

Hi vọng cọ dịp ghé xuống nhà anh chơi.

Last edited: 1/8/10
    tu_gatreviet and Duc Long like this.
  16. thanhthu

thanhthu Member

Thích đã nhận:
    11
    Việc phân biệt gà tre lai rừng và gà tân châu dễ lắm anh. Tại nhóm 5 quả trứng này gửi lò ấp mà nó được mẹ nó ấp trước 2 ngày rồi mới đi lấy trứng tân châu về nên nó nở trước.
    Chưa chắc ấp trước 2 ngày thì nở trước đâu Bạn, có khi nó vẫn nở sau. Chúc gà của Bạn mạnh ăn chóng lớn.

Last edited: 2/8/10
  17. hoàng dương

Thích đã nhận:
    2,822
    Tụi nó nở trước thiệt mà, nở trước rồi mới nói đó chứ. Tụi gà tre lai rừng nhìn lớn hơn hẳn mấy con kia.

18. hoàng dương

Thích đã nhận:
    2,822
    cập nhật một số hình ảnh mới của đàn gà. Đàn gà vẫn nguyên đủ 15 chú nhóc.

Khoái hai em một thái và một tân châu này.

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

19. hoàng dương

Thích đã nhận:
    2,822
    Đàn gà hôm nay cũng được gần một tháng tuổi, 15 con khỏe mạnh, ăn nhiều lắm. Nhưng nhát quá, chụp bắt ra chụp hình mà nó la quá chừng luôn.

Post một vài tấm cho mọi người coi đỡ buồn. Kiếm chút vốn để xin gia nhập câu lạc bộ.

tuancm, tu_gatreviet, minh_vy and 2 others like this.
  20. cdphuong

cdphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,111
    Mấy chú nhóc mau lớn và củng thương quá ta. NHớ cặp nhất thường xuyênnhui7ng4 sản phẩm mới ra lò cho ae xem nhe hoangduong.