hoàng kim ???????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi shinichi1412, 25/3/07.

1. shinichi1412

shinichi1412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    chẳng hiểu sao 2 con cá em nuôi từ cá bột có châu và chữ tự nhiên lớn lên chữ mờ màu chuyển thàng màu hồng giống hoàng kim vậy cho em hỏi nó bị đột biến hay giống nó là hoàng kim

2. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nó có cha hay mẹ là hoàng kim rồi mình cũng có 1 em có hinh lun đó (bên topic rồng đỏ rụng hết chữ đó)bây giờ em nó thành hoàng kim rồi kg giống hình đâu hình đó nó đang lột

3. thanhliêm

thanhliêm Guest

Tất cả cá lahán còn nhỏ đều có châu và chử bạn à, riêng những loại sau khi lớn lên sẻ lột màu và chuyển sang màu hồng, cam, đỏ hoặc sẻ có cả 3 màu này trên thân cá: Hoàng kim, hồng điều...Mình thì thích nuôi những chú cá có màu sáng nên đã nuôi và cho đẻ thành công những loại này. Như bạn spirit đã nói, nếu cho ép giửa những loại cá có màu sáng này với những loại cá khác thì trong bầy sẻ có những con sau này lột màu sang màu sáng đó, chỉ xui khi gặp một con sau khi lột màu xong mà có màu như cá điêu hồng thì thật là chán!

4. acmonica

acmonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Mình cũng có 1 em cá la hán như diêu hồng..hic..hic..nuôi mãi mà sao nó chả thấy gì cả, đầu thì dẹp lép, màu thì hơi hồng hồng, chữ thì chả có 1 chữ gì cả. Vậy mà khi mua họ bảo là Khỉ đỏ...........hic..hic..

5. kimcuongxanh

kimcuongxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    anh thanhliem ơi, giờ hổng ai chơi hoàng kim ữa đâu, anh đừng ép làm gì cho phí công, anh nên ép mấy con có châu có đầu đó

6. thanhliêm

thanhliêm Guest

Hì hì! Lỡ yêu rồi.... làm sao..... quên được, bạn ơi! Cá, thì mình chơi đủ loại, kể sơ sơ nha: Hoàng kim, Rồng đỏ, Ali nhiều màu, Rồng 9 sừng, sấu hỏa tiển, tai tượng, chép, rùa, baba, thủy sinh và hàng loạt các loại cá nuôi trong hồ thủy sinh......, à, còn chơi cả non bộ nửa chứ! Bà xả kêu hoài: thôi anh mở tiệm cá cảnh đi! Hì, hì! Lạc đề rồi phải không ta?