Học cách cho gáy đẻ?

Thảo luận trong 'Tổ chim cu' bắt đầu bởi sonyss, 5/3/13.

1. sonyss

sonyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cho mình hỏi với: thấy anh,em nuôi gáy đẻ được nên cũng học làm theo. Sau 1 thời gian dài cũng tìm được 1 em mái( em này đã đẻ được 1 lứa, mình bắt lại). Khi mang về cũng cho 2 em nó ở gần để làm quen nhau. Sau 1 tuần 2 em nó cũng rỉa lông cho nhau, em gáy đực thi suốt ngày cắm đầ xuống đất, chổng đuôi lên trời mà rên hự hự... Sau đó cho 2 em nó vào chung cái lồng lớn để "động phòng" nhưng từ lúc gần nhau đến nay đã được gần 2 tuần ma 2 em nó cứ dửng dưng với nhau, không em nào gáy, gù tiếng nào cả. Cứ đứng xa xa nhín nhau, chỉ tối đến mới ngủ cạnh nhau thôi. Help me.

hhhnam thích bài này.
  2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Không đánh nhau thì lấy làm mừng rồi bạn ạ. Còn muốn con mái đẻ nhanh thì bạn cho chúng ăn cám con cò, loại dành cho gà con nhé.

3. lepa

lepa Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    1,741
    Úi giời..:Mợ Tú mà đỡ đẻ thì úi a đẻ sòn sòn ha........
    Thôi,Mợ nên mở top píc "Kỹ thuật nuôi cu gáy đẻ" để anh em còn học tập tự sản tự tiêu...Chớ bây giờ chim trời còn ít lém,đi đâu cũng gặp Ninja rùa lưng úp bội&đờn cò ngồi trên chiếu lưới bắt hết roài.......???????????

4. sonyss

sonyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Đến hôm nay thì 2 em nó chịu nhau rồi, suốt ngày rỉa lông cho nhau chẳng xem trời đất xung quanh ra gì nữa.

hhhnam, GHT and ngưuca thíchcu like this.
  5. hna

hna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Nhân đây các cụ cho e hỏi là cu gáy trống và mái đều bị cắt đuôi thì chúng nó có xx được k ạ? Vì e có e mái đã đẻ 2 lứa rồi định ghép e trống vào mà đều cắt đuôi hết nên chả biết chúng có mầm ăn gì được k đây.

6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cắt đuôi ko sao cả, nhưng con trống không được cắt cánh nhé. Cắt cánh toàn xxx trượt đấy.

7. cucuibap

cucuibap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    con mái thì sao củng được còn con trống thì trước khi ghép bạn nhổ lông cánh (nếu đả cắt cánh)

8. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Đôi Gáy có kết quả chưa bác chủ thớt ơi? Chà chà ông GHT dạo này có nghề quá ha, hôm nào cho gặp gỡ và giao lưu để học hỏi kinh nghiệm nuôi Gáy đẻ vơi nhé!

9. tiengchimcu

tiengchimcu New Member

Thích đã nhận:
    3
    Dôi gáy của bạn có chắc chắn một trống một mái chưa ?
    Nếu chuẩn thì chắc chắn con mái của bạn không đủ chất nên chưa có trứng để đẻ , quan trọng nhất là con đực của bạn không sung nếu ma anh ta khoẻ thì chắc chẳng nhìn em nó từ xa rồi

hhhnam thích bài này.