Học, Hiểu, Hành, Hộ

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi phutancamau, 19/4/10.

1. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    Trước hết cho em chân thành cảm ơn những bài viết thật ý nghĩa trên diễn đàn, cảm ơn tất cả các kinh nghiệm các Bác, các anh chị em trên diễn đàn. Em mai mắn vô tình biết đc trang này cũng gần gần 2 năm rồi....Hôm nay em viết lên để cảm ơn diễn đàn sau hơn 1 năm em đã là " học viên".
    Bốn chữ : Học, Hiểu, Hành, Hộ
    Bốn chữ này em đã học ở diễn đàn thật hết sức đáng trân trọng.
    1) Học : Là học tất cả kinh nghiệm mà diễn đàn chia sẻ. Càng học càng thấy mình dốt.
    2) Hiểu: em ko dám nói mình đã hiểu hết nhưng ít nhiều 100 chữ em cũng để bụng đc nữa chữ, phần này em ko dám nói hiểu bao nhiêu, nhưng ít ra so với trước bây giờ cũng đủ ra ruộng , ra rừng.....cùng cúc cu cu....
    3) Hành: Hành động của mình trong việc chăm sóc, nuỗi vỗ, huấn luyện, kể các cầm chim đi gác em cũng có làm....Tất cả nhờ diễn đàn.
    4) Hộ: Em muốn gửi 1 thông diệp là chúng ta hãy cũng chung tay bảo vệ loài chim đáng yêu này, cùng nhau tuyên truyền làm sao để mọi người loài vật đáng yêu này đc cưng nhất. Hằng ngày chúng ta làm sao lôi kéo 1 người vào hội " Mê cu gáy" như chúng ta, 1 tháng cũng được, 1 năm cũng được. Em cũng báo tin mừng em mới chơi gần đây mà lôi được 5 nguời bạn vào cuộc rồi, hiện rất mê chim cu gáy....
    Vài lời thật đáy lòng. Kính.