Học hỏi kinh nghiệm làm hồ cá biển

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi thanhphan, 17/2/13.

1. thanhphan

thanhphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    133
    1-Các cao thủ cho em hỏi, hồ nuôi cá nước ngọt có thể dùng làm nuôi cá biển được không.
    2-Em có cái hồ 1,5m x 0,5m x 07m .những dụng cụ dùng để hoạt động hồ cá và san hô, quỳ gồm nhưng linh kiện nào ? để hoàn thiện 1 cái hồ như thế chi phí khoảng bao nhiêu?
    các cao thủ xin cho em giá để tham khảo nha và vài góp ý.
    Năm mới chúc ace manh khỏe ,thành đạt.

2. Nickyphan

Nickyphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    Đầu tiên để chơi hồ cá biển thì bro phải chẩn bị tinh thần chịu chơi chịu chi chịu tìm tòi và 1 ít kiên nhẫn thì ok!
    Cho e hỏi là hồ của bro có hệ thống lọc ra sao,nếu chưa có thì khoan kính để lấy đường nước xg hộp lọc(đc đặt dưới tủ(chân) hồ cá)--->nên bằng gỗ thịt thì an toàn và bền hơn!
    Hồ của bro luôn hộp lọc tầm 700l thì cần 1 em Skimmer tối thiểu là Nac7 trở lên http://canuocman.com/chitiet.php?id=200 ,máy lạnh 1/4 or 1/2 ngựa,máy tạo luồn tối thiểu 2 cái ,dàn đèn T5 120cm 4 bóng....bro có thể ra Sơn Hà đường Nguyễn Thông mua!
    Giá tham khảo cho tổng thể hồ của bro tầm 10tr.

3. tuanhaiphong

tuanhaiphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    10tr hay 100tr vậy bác, mua một đống thứ để chơi cái bể 1 rưỡi như thế đâu có bèo vậy................................

4. alochaymau

alochaymau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    Nhìn avata thì thấy có vẻ bác bị cận nặng ................................

5. pthanhtoan

pthanhtoan Member

Thích đã nhận:
    10
    nếu có 2 cái hồ và 1 cái tủ rồi thì cầm 4 triệu là đủ rồi sẽ có ngay 1 hệ sinh thái , còn cá và san hô chưa tính vào nhe cái đó mua sau tùy sở thích nếu ở sài gòn thì ghé qua nhà mình hồ 1m2x50x50 đến nay cũng 7 tháng rồi nếu qua thì báo trước 1h để mở đèn cho san hô nó nở 0903309770 ^^ . mình ở quận 8

6. Nickyphan

Nickyphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    Giá thế là ổn đấy bác,còn muốn chơi hàng hiệu thì 10tr chưa đủ mua đc 1 món bác àk!!!Tại chủ topic muốn có giá tham khảo và làm quen với môn nước mặn thui!Sau này nếu thật sự nghiện rùi thì đừng nói ji 100tr bác nhé hehe...