Học hỏi kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi suno, 16/4/08.

1. suno

suno Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào các sư huynh, sư tỷ.
    Em mới tham gia diễn đàn và thấy rằng diễn đàn rất hay, em học được rất nhiều điều trong việc nuôi cá la hán.
    cám ơn và xin anh em chỉ bảo thêm

2. vafe123

vafe123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    ko có gì đâu tiểu sư đệ,la hán là vua mà.Muôn năm vì la hán............

3. suno

suno Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá con không ăn

Các bác cho em hỏi các con mới mua về không chịu ăn thức ăn khô (chỉ ăn tép tươi thôi) thì phải làm sao?Cá em hơi bị nhát, cứ núp trong hốc hoài, mấy bác cho em hỏi có cách gì luyện cho cá dạn dĩ hơn không?

4. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

Cái này là chuyện thường không có gì phải lo lăng.....Nói chung để vài bữa nữa là nó chịu ăn thức ăn khô và sẽ dạn lên liên.

5. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn không cho ăn 1-2 ngày sau đó thì cho thức ăn viên vào chỉ vài viên thôi, bảo đảm không còn viên nào, cứ thế vài ngày sau đó cho xen kẻ cho ăn chung với cá con và tép, nhưng nhớ cho ăn thức ăn viên trước. Riêng về việc cá bị nhát bạn nhớ là để hồ cá tầm ngang bụng trở lên để thấp quá cá cũng bị nhát, hoặc là do mới về thì từ từ sau 1 tháng cá sẽ quen dần và bớt nhát nhớ là bạn phải tiếp xúc với nó thường xuyên hằng ngày

6. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sư đệ khách sáo nhĩ, có vậy cũng lập topic cám ơn nữa, mod chém cho giờ đó :D, spam, spam nè

7. suno

suno Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn anh Loc, em có bỏ đói mấy bửa rồi để thức ăn viên vào nhưng nó ăn rồi lại nhả ra, sau đó 1h mới ăn lại, không biết có bệnh gì không nhỉ.

8. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Tại nó chua quen đấy thôi,em cứ làm thế không cho ăn gì ngoài thức ăn viên một thời gian là sẽ được, sau khi đã quen rồi thì trước khi cho ăn cá, tép thì mình cũng cho ăn thức ăn viên trước(muốn cám ơn ai thì em nhấn chữ cám ơn ở phần của người đó, quy định là vậy đó em)