Học hỏi kinh nghiệm

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Linhchichchoe, 27/9/08.

1. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Có bác nào có kinh nghiệm làm thế nào để thạch thùng ko quấy nhiễu những chú chim của mình ko? Nhà em nhiều thạch thùng quá chúng to như ngón chấn cái ý mà lại rất khôn buổi sáng thì ko thấy đâu mà cứ tối đến (tắt đèn) thì chúng kéo ra đến chục con, chúng vào sơi hết cám của chim đã thế còn làm mất vài chiếc lông đuôi là chuyện thường. Có bác nào có cách gì diệt bọn này ko chỉ giúp em với.

2. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    bóc tem cái nhỉ, hì hì, bạn ơi thạch thùng gì mà to thế, bạn mà cứ để thạch thùng nó lùa chim như thế thì chả mấy mà hõng hết chim thôi. nếu thạch thùng nó mà cắn thì chỉ vài ngày là khuyên của bạn lăn đùng gia chết đấy, mình có cách để bạn làm cho bọn nó đỡ quấy đấy, thứ nhất là bạn có thể làm một cái sào khác chứ đừng treo vào tường. thứ 2 là bạn cứ đợi đến tối song rùi đi đập lũ thạch thùng đấy, thứ 3 là bạn lăn sơn lại tường nhà bạn đi, loại sơn mà mình thấy quảng cáo trên vô tuyến mà thạch thùng ko bám được vào ý, hì hì hì hì hì hì, chúc bạn sơm loại chừ được bọn đấy nha, he he

3. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    chim treo lên tường thì trùm áo lồng vào loại vừa ấy , t hì thạch sùng bàm vào đâu được

4. embuonemkhoc

embuonemkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mua một khẩu súng đạn nhựa loại 50k
    tối ngồi rình soi đèn pin
    bắn